Yadda ake samun cat don karɓar kare

Yadda ake samun cat da kare don yin jituwa

Shin kun san matakan da za ku ɗauka don cat ya karɓi kare? Idan sarkin gidan shine feline amma yanzu kuna tunanin ɗaukar kare, dole ne ku bi jerin shawarwari masu amfani da tasiri. Gaskiya ne cewa wani lokacin ba dole ba ne ya zama tsari mai rikitarwa fiye da kima, amma a mafi yawan lokuta yana iya faruwa haka.

Tun da ba mu san ainihin yadda za su yi ba koyaushe dole ne mu yi komai tare da haƙuri mai girma da mataki-mataki, ba tare da tilasta yanayin ba. Tun da ta wannan hanyar kawai, tare da waɗannan zaɓuɓɓuka guda biyu a gaba, za mu iya cimma sakamakon da muke so da gaske. Don haka, gano duk abin da muke da shi a gare ku, domin tabbas zai sha'awar ku.

Don sa cat ya karɓi kare dole ne a sami gabatarwar ci gaba

Dole ne ku yi tunanin cewa cat ya zama mai shi kuma ubangiji, ko uwargida, na gidan. Don su zo yankinsu ba koyaushe suke so ba. Musamman ma lokacin da muke magana game da tsohuwar cat. Tunda ance haka Matsayinsu na zamantakewa zai faru tsakanin makonni biyu zuwa bakwai na farko na rayuwa. Yayin da yake cikin karnuka yana yaduwa kadan. Don duk waɗannan dalilai, yana da kyau cewa cat yana cikin ɗakinsa kuma an ajiye kare a kan leash don 'yan lokuta na farko, don kauce wa mummunar mugunta. Idan za mu iya gajiyar da su kafin mu isa gida, zai fi kyau koyaushe su bar duk ƙarfinsu daga ciki.

Yadda ake samun cat don karɓar kare

musanya abubuwansu

Kamar yadda muka sani cewa suna da ma'anar wari, ya fi kyau musayar kayan wasa ko barguna da juna domin su gane warin. Yana ɗaya daga cikin waɗannan ra'ayoyin waɗanda yawanci ke aiki lokacin da ba ma son ɗaukar irin wannan matakin ba zato ba tsammani a cikin gabatarwa, amma akasin haka. Muna bukatar mu ci gaba da tafiya kadan da kadan. Ko da yake wani lokacin ba zai zama dole ba kuma za su iya amfani da shi da wuri fiye da yadda ake tsammani, dole ne a koyaushe mu sami damar ɗaukar hannunmu.

Bari a ga fuskoki

Tuntuɓar farko ita ce mafi mahimmanci kuma shi ya sa ya kamata a koyaushe a yi ta bisa ga burinsu. A takaice dai, kar a danna lokacin saboda ba za mu sami sakamako mai kyau ba. Mafi kyawun abin da za mu iya yi shi ne cewa duka biyu suna ganin juna amma kowannensu yana da iko sosai. Ko ta hanyar kofa ko ajiye kare a kan leshi, da dai sauransu. Don haka za mu ga irin martanin da kowannensu yake da shi. Idan cat ya tsere a farkon damar, dole ne mu bar shi, saboda zai buƙaci kusurwa don neman mafaka. Don haka, za mu kiyaye wannan tazarar amma tare da ɗan tuntuɓar juna don ku ci gaba da ganin juna a duk lokacin da kuke so.

Abota tsakanin kuliyoyi da karnuka

a ba su lada

Ko da yake cat yana da ɗan kasala a cikin yanayi irin wannan, gaskiya ne cewa zai kuma yaba da lada. Duk lokacin da aka sami ci gaba, lokaci ya yi da za a ba su lada kuma a ba su abincin da suka fi so ko abincin da suke so sosai.. Tabbas, za ku iya ba su ƴan ƴan shafaffu, don nuna cewa kuna tare da su gaba ɗaya kuma kuna son halayensu. Don su iya maimaita shi akai-akai, abin da muke so.

kowa yana da salon sa

Kamar yadda kake gani, akwai matakai da yawa da za mu bi yayin neman yadda ake sa cat ya karɓi kare, amma ba mu da ainihin tsarin sihiri. Wani lokaci, idan ɗaya daga cikinsu yana da ƙananan ƙananan, tsarin zai iya farawa da ƙafar dama. Tabbas, a wasu lokutan kuma ana iya ƙara lokacin zamantakewa ga yanayin kowane ɗayan. Shi yasa kullum dole ne mu bar lokaci ya wuce kuma mu bar hakuri ya zama alama. Na san cewa ba koyaushe ba ne mai sauƙi, saboda wani lokacin za a sami lokacin ɗan tashin hankali, amma a ƙarshe za a samu.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.