Sulhunta aiki da rayuwar iyali a cikin kwaskwarimar kwadago

Idan akwai wani abu da iyayen ƙananan yara suka yi fata a wannan ƙasar, to saboda Daidaita aiki da rayuwar iyali. Akwai ƙasashe da yawa waɗanda ke sauƙaƙa wannan sasantawa da yawa, suna ba da manyan wurare ga iyaye don ciyar da lokaci mai yawa kamar aiki tare da iyalinsu. Kuma kodayake a Spain, ba duk abin da aka cimma ya kamata ya samu ba, yanzu zamu iya magana game da wasu mahimman abubuwan da aka cimma. Aƙalla a cikin abin da sabon garambawul na kwadago ya ƙunsa.

Wannan Gyaran kwadago an yarda da Dokar Sarauta-Dokar 3/2012 kuma yana bawa kamfanoni ƙarin sassauci don gyara yanayin kwangilar ma'aikata (albashi, awanni, ayyuka, da sauransu) ba tare da ɓata lokaci ba. Wannan kantin sayar da kaya ne wanda baya maraba da ma'aikaci kwata-kwata, kuma wannan ba batun batunmu bane, amma mun sanya shi a cikin sake fasalin da aka fada, wanda Mutanen Espanya suka yi magana akai kuma suka yi tsokaci akai.

Mabuɗin mahimmanci

  • Amma ga shayarwa: Dangane da batun haihuwar yara, ko tallafi ko kula da su kamar yadda doka ta 45.1.d) ta wannan Doka ta shayar da karamar yarinya nono har sai ya kai wata tara, ma’aikata na da damar zuwa sa’a guda na rashin zuwa aiki, wanda su zai iya kasu kashi biyu. Za a ƙara tsawon lokacin izinin daidai gwargwado a lokuta da yawa na haihuwa, ɗa ko tallafi. Wanene ke amfani da wannan 'yancin, da nufinsa, yana iya maye gurbinsa da rage aikinsa da rabin sa'a don abu ɗaya ko tara shi a cikin cikakkun ranaku a cikin sharuɗɗan da aka bayar a cikin yarjejeniyar gama kai ko a yarjejeniyar da aka cimma tare da mai aikin, girmamawa, inda dace, abin da kafa a cikin wancan. Wannan izinin ya zama haƙƙin ɗayan ma'aikata, maza ko mata, amma ɗayan iyayen ne za su iya amfani da shi idan duka biyun suna aiki.
  • Amma ga raguwar lokutan aiki: Wanene, saboda dalilai na kulawar doka, yana da kulawar kai tsaye ƙarami ɗan ƙasa da shekaru takwas ko wani mutum da ke da larurar jiki, hankali ko azanci, wanda ba ya aiwatar da aikin da aka biya, zai sami damar rage yawan lokutan aiki na yau da kullun, tare da ragin albashi daidai tsakanin aƙalla ɗaya bisa takwas da matsakaicin rabin tsawon lokacin ... Don wannan, ma'aikaci, ban da tilasta majeure, dole ne ya ba da sanarwar gaba ga mai aikin kwanaki goma sha biyar a gaba ko wanda aka ƙayyade a cikin ƙungiyar zartarwar yarjejeniya, ta ƙayyade ranar da izinin shayarwa ko raguwar lokutan aiki zai fara da ƙarewa. Bambance-bambancen da ke faruwa tsakanin mai aiki da ma'aikaci game da takamaiman awanni da ƙayyadadden lokacin jin daɗin da aka bayar a sashe na 4 da 5 na wannan labarin za a warware su ta hanyar ikon zamantakewar jama'a ta hanyar tsarin da aka kafa a cikin labarin 139 na Dokar 36/2011 ., na Oktoba 10, tsara ikon mulkin jama'a.

  • Amma ga hutu ba'a dauka ba saboda haihuwa: Za a sanya kalandar kalandar hutu ga kowane kamfani. Ma'aikacin zai san ranakun da suka dace da shi wata biyu da suka gabata, aƙalla, farkon jin daɗin. Lokacin da lokacin hutu da aka saita a kalandar hutun kamfanin da aka ambata a sakin layi na baya yayi daidai da lokaci tare da nakasa ta ɗan lokaci da aka samu daga ciki, haihuwa ko shayarwa ta ɗabi'a ko kuma tare da lokacin dakatar da kwangilar aikin da aka tsara a cikin labarin 48.4 da 48.bin na wannan Dokar, kuna da 'yancin jin daɗin hutu a kwanan wata ban da na nakasa na ɗan lokaci ko jin daɗin izinin da ya dace da aikace-aikacen ƙa'idar, a ƙarshen lokacin dakatarwa, koda kuwa shekarar kalandar ce zuwa wanda ya dace. Idan lokacin hutun ya yi daidai da naƙasa na ɗan lokaci saboda lamuran da suka bambanta da waɗanda aka ambata a sakin layi na baya wanda ya sa ba zai yiwu ma'aikaci ya more su ba, gaba ɗaya ko wani ɓangare, a cikin shekarar kalandar da suka dace da ita, ma'aikacin na iya yi haka da zarar wa'adin sa / ta ya kare. nakasa da bayar da cewa bai wuce watanni goma sha takwas ba da suka shude daga karshen shekarar da suka bullo.

Me kuke tunani game da waɗannan abubuwan a cikin sake fasalin Labour? Shin kuna ganin akwai sauran abubuwa da yawa game da iyalai da sulhu na Mutanen Spain? Ra'ayinku ya shafe mu!


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   belen m

    labarin sulhu game da rayuwar dangi ya tsufa. Yawan rage lokutan aiki ba shekaru 8 bane. an riga an tsawaita shi zuwa shekaru 12