Girman takalmi a duniya

Girman takalmi a duniya

Mutane da yawa suna amfani da musayar kudin waje kuma suna siyan takalma a ƙasashen waje, akwai sayayya da yawa da aka yi akan layi kuma hakan ya haɗa da lura da girma dabam dabam amfani a kowace kasa. Har ma akwai mutane da yawa da suke yin balaguro zuwa ƙasashen waje suna yin hakan ta hanyar ziyartar dangi ko aboki a ƙasar da farashin ya fi araha.

girman takalma Su ne ma'auni da ake ɗauka don samun alamar nau'in takalmin da mutum yake buƙata. Gabaɗaya ana ɗaukar ma'auni na tsawon ƙafar ƙafa, tun da faɗin yawanci yakan zama na musamman.

Girman takalma a Spain

Don aunawa, an dauki tsawon kafa, ɗaukar layi biyu masu layi ɗaya da yin layi daidai da ƙafa. Ana auna shi ta hanyar ɗaukar batu daga babban yatsan yatsa zuwa kasa na diddige, tare da ƙafar ƙafa kuma yayin da yake tsaye, rarraba nauyin jiki akan ƙafar dama da hagu.

Girman takalmi a duniya

Ma'aunin ƙafar dama yawanci yana da ɗan ƙaramin bambanci Game da ƙafar hagu, yana nufin cewa girman ba yawanci ɗaya ba ne, amma watakila bambancin yawanci kadan ne. Abin da ya sa masana'antun ke amfani da ma'auni iri ɗaya a cikin takalmansu akan ƙafafu biyu. Ƙananan bambanci yana dogara ne akan gaskiyar cewa ƙafar dama yawanci tana ɗan faɗi da tsayi fiye da ƙafar hagu. 15 zuwa 20 mm.

fadin kafa Wani nau'in ma'auni ne inda yawanci ana la'akari da shi dangane da masana'anta. A mafi yawan lokuta ana amfani da shi hade da haruffa, kamar A, B, C, D, E, da EE. Za a yi amfani da su dangane da ƙasashe ko yankuna. A matsayinka na gaba ɗaya, akwai tsarin Turai na gaba ɗaya, wanda zai haɗa da ƙasashe kamar Spain, Faransa, Jamus da Italiya.

Girman takalma da ake amfani da su a kasashe daban-daban

Ma'aunin ƙafa da wakilta tare da lamba, sun bambanta kuma sun bambanta daga wannan nahiya zuwa waccan, har ma a wasu ƙasashe. Ba wani abu ba ne mai wahala a koya, amma don haka dole ne ka ɗan bincika daidaitattun daidaitattun, don haka a nan na bar muku tebur biyu masu amfani sosai, ɗaya tare da masu girma don takalmin mata dayan kuma don takalmin maza.

A cikin masu girma dabam ga mata mun sami girman Amurka da Turai, girman Burtaniya da girman Amurka.

Girman takalmi a duniya

Anan mun nuna muku Girman ƙafafu ga maza, mun kuma sami girman Turai da Amurka, girman Amurka da girman Burtaniya.

Girman takalmi a duniya

A nan wani daga cikin Tables tare da masu girma dabam na takalman yara

Girman takalmi a duniya

A duk duniya mun sami jimlar bambancin a cikin masu girma dabam. Da yawa daga cikinsu za mu yi imani cewa ba su cikin sauti, amma da gaske suna da dalilinsu. Suna da matukar amfani kuma suna da sauƙin karantawa kuma sun haɗa da girma dabam daga sassa da yawa na duniya, don haka rubuta canjin lambar ku don kar ku manta da su.

Lambar girman takalmin Amurka

Bi tsarin tsarin Ingilishi, lokacin da Amurkawa suka kwafi samfurin su a lokacinsu kuma suka bambanta kansu a matsayin farkon tsarin Faransanci. A cikin wannan girman yana farawa da milimita 1,116 a baya. Don ba mu ra'ayi, girman Faransanci 42 da girman Ingilishi 8. Za mu sami daidai da 9 na girman Amurka.

Girman takalmi a duniya

Lamba a cikin girman takalmin Ingilishi

A wannan yankin ana amfani da ma'aunin hatsin sha'ir, wanda za mu iya lura da 1/3 na inch ko 8,5 millimeters, wanda yayi daidai da "Size". Waɗannan masu girma dabam ana wakilta su da acronym UK, inda misalin mata ya kasance daga 1.5 zuwa 13.5 UK kuma ga maza yana daga 5.5 zuwa 21.0 UK.

Lamba a cikin girman takalmin Faransa

An yi amfani da irin wannan nau'in lambobi tun farkon karni na 2, wanda ya yi daidai da lokacin Napoleon. An siffata wakilcinsa zuwa 3/XNUMX na centimita, wanda daidai 6,667 mm. Misali shine mun sami girman 42 inda yake auna 28 cm da gaske.

Girman takalmi a duniya

Yaya za ku auna ƙafa?

Za mu san yadda ake auna ƙafar a santimita kuma menene cikakkun bayanai ya kamata mu yi la’akari da su. Manufar ita ce auna su tsakanin maraice da dare. tunda ƙafar tana da haɓakar haɓakawa da ƙari sosai. Idan muka yi da safe za mu iya samun bayanan da za su kai ga samun ƙananan girma.

  • Muna sanya ƙafafu biyu a kan takarda kuma muna hutawa a ƙasa.
  • Za mu zana jigon ƙafar tare da fensir da kuma kiyaye matsayi na tsaye tsakanin ƙafa da ƙafa, wato, riƙe da kusurwa na 90 °.
  • Da zarar an yi samfurin, za mu auna daga diddige zuwa babban yatsa. Kafar da ta fi aunawa ita ce wadda aka bar mu da ita, tunda lokacin zabar takalma ne ma'aunin da ya dace.
  • Na gaba, za mu iya ganin tebur na santimita tare da girman mai canzawa, duka ga maza, mata ko yara.

Girman takalmi a duniya

Abubuwan ban sha'awa game da girma a wasu ƙasashe

  • En Asia Tsarin girman ya bambanta da sauran ƙasashe, suna amfani da haruffa maimakon lambobi.
  • En Latin Amurka Girman ya zo daidai da na Spain, sai dai a cikin ƙasashen Brazil da Mexico.
  • En Faransa da Italiya Suna amfani da girman ƙasa da na Spain.
  • En Kanada, New Zealand da Australia, Yi amfani da girman girman da ake amfani da shi a cikin Amurka, tun da yake suna mutunta yawancin waɗannan sigogi a cikin alamun duniya.
  • En Norway, Sweden, Denmark, Jamus, da dai sauransu, masu girma dabam suna da rabin lamba girma fiye da na Spain.

Masu fitar da takalma sun riga sun sani Yaya siyar da samfuran ku?. Sun san cewa masu girma dabam ba iri ɗaya ba ne a kowane yanki kuma sun yanke shawarar fitar da su ta hanyar daidaitawa da girma. Masana'antun sun yanke shawarar sanya lakabin bayanin tare da madaidaicin girman duk ƙasashe. Ta wannan hanyar suna sauƙaƙe wasu girman kwatanta sigogi ta yadda za a iya amfani da su a duniya. Abin da dole ne a nuna shi ne cewa duk ƙasashe suna da abu guda ɗaya: Ƙayyadaddun girman su ya dogara ne akan tsawon ƙafar ƙafa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.