Dalilan da ya sa wasan ƙwallon ƙafa ya zama kyakkyawan horo

Nadawa

Kuna son wasan kankara? Wataƙila ka ajiye shi a gefe ko kuma kun fara koyon daidaitawa da kyau akan kankara. Duk inda kuka kasance, dole ne ku san cewa kuna kan hanya madaidaiciya. Domin wasan tsere ya zama ɗaya daga cikin waɗancan fannonin da ke da fa'idodi masu yawa.

A gefe guda muna iya cewa game da shi ne motsa jiki da za ku iya ji dadin waje, ko da yaushe a wurare masu aminci. Amma akwai kuma wuraren da aka riga aka shirya domin koyaushe za ku iya ci gaba da horo a ƙarƙashin kulawa. Duk wannan yana da jerin fa'idodi waɗanda kuke buƙatar ganowa amma yanzu.

Za ku ƙone calories fiye da yadda kuke tunani

Lokacin da muka fara a cikin wasanni ko horo, ƙona calories wani abu ne da ya shafe mu ko kuma ya damu da mu a daidai sassa. Domin, Dole ne a ce wasan kankara yana ɗaya daga cikin wasannin da za ku ƙone ƙarin adadin kuzari. Haka ne, ko da yake yana iya zama kamar ba haka ba, dole ne a ce yana gogayya da sauran wasanni masu tasiri kamar hawan keke ko ma gudu. Gaskiya ne cewa ba koyaushe za mu sa irin wannan motsi ba kafin mu bar gidan, amma idan kun yi wasan tsere na tsawon sa'a ɗaya, ku tuna cewa za ku iya ƙona fiye da adadin kuzari 300, har ma ku kai 500. Shin hakan bai yi kyau ba?

Fa'idodin wasan motsa jiki

Za ku ƙarfafa zuciyar ku

Ya tafi ba tare da faɗi cewa duk wasanni za su sa zukatanmu su fi lafiya ba. Domin yana buƙatar wannan motsi don kula da kansa kuma tare da wasan ƙwallon ƙafa za mu ba shi. Yana ƙara yawan bugun zuciyar ku kuma yana inganta yanayin jini. Duk jikin ya fi iskar oxygen. Amma kuma farawa daga wannan duka yana da amfani ga huhu da ƙarfin numfashi.

Inganta ma'aunin ku

Ko da yake a wasu lokuta ba ma la'akari da shi ba, idan muka yi wani nau'i na motsa jiki, to, mun gano cewa rashin daidaituwa yana da mahimmanci. Don haka, a wannan yanayin muna buƙatar e ko a. Don hawa kan skates dole ne mu inganta duka wannan ma'auni da kuma reflexes. Domin su ne za su taimaka mana mu bi hanyar da ta dace.

Kuna sakin tashin hankali

Gaskiya ne cewa yayin da mutum bai koyi fasaha da kyau ba, damuwa yana iya yi mana ja-gora. Amma da zarar mun tafi, za mu lura da yadda muke canza guntu kuma zai zama ɗaya daga cikin mafi kyawun lokutan rana. Za mu bar damuwa a baya, za mu saki tashin hankali kuma tare da su damuwa na yau da kullum. Don haka jin daɗin farin ciki da kuzari zai sa mu yi kiliya iri-iri na matsaloli, har ma a cikin waɗannan mintuna. Cancanta!

Amfanin skating

Za ku yi sautin ƙafafu yayin wasan ƙwallon ƙafa

A bayyane yake cewa ƙananan jiki ne ke ɗaukar wuri na farko lokacin da ake yin wannan wasanni. Saboda haka, ya kamata a ambaci cewa za a inganta kafafu da shi. Za ku ƙarfafa hamstrings Kuma wannan wani abu ne mai kyau sosai saboda suna taimaka mana mu rage raunuka kamar hawaye na tsoka ko spasms. Ba manta da mafi kyawun sassauci da lafiya gabaɗaya.

Ba manta da makamai ba!

Domin su ma suna yin aiki mai kyau da ba za mu manta da su ba. Gaskiya ne cewa nauyi yana ɗaukar kafafu, amma makamai suna yin ma'auni, don haka su ma suna taimaka mana wajen daidaitawa yana nufin. Don haka, kuma ta hanyar motsinsu, za mu iya yin sautin su. Haka nan yake faruwa da motsin hips da tsawo da kafafu ke haifarwa, amma a fakaice shi ma zai sa mu yi aiki da su. Daga abin da muke gani, dukan jiki za a motsa a cikin godiya ga aiki irin wannan.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.