Je! Vidonge vya kudhibiti uzazi huondoa hamu ya ngono?

Vidonge vya kudhibiti uzazi na hamu ya ngono

Ikiwa una mpenzi thabiti na hawataki kupata mtoto, kuna uwezekano mkubwa kwamba utaanza kuchukua vidonge vya kuzuia uzazi, haswa ikiwa unataka kufanya ngono bila kinga. Ingawa sababu ya kuchukua vidonge vya dhana inaweza kwenda mbali zaidi ya hamu ya kutopata mimba. Kuna madaktari ambao wanaweza kuagiza vidonge vya kudhibiti uzazi kudhibiti maumivu ya kipindi na kutokwa na damu. (kutokwa na damu nzito sana kunaweza kusababisha upungufu wa damu), kuepusha shida za ngozi, n.k.

Lakini kwa utumiaji wa vidonge vya uzazi wa mpango baada ya muda hautazuia tu uzazi wa mtoto, lakini pia unaweza kukandamiza ngono yako.

Kwa nini inaweza kupunguza hamu ya ngono

Mwanamke akitumia vidonge vya kudhibiti uzazi

Ukosefu wa libido na matumizi ya vidonge vya uzazi wa mpango vina uhusiano wa karibu sana kuliko vile tuliamini hadi miezi iliyopita. Timu ya watafiti kutoka Shule ya Tiba ya Chuo Kikuu cha Boston na iliyochapishwa katika jarida hilo "Jarida la Dawa ya Kijinsia", wamefikia hitimisho kwamba wale wanaotumia njia hii ya uzazi wa mpango wana hatari ya kupunguza hamu yao ya ngono.

Hii ni kwa sababu ya ukweli kwamba vidonge husababisha kupungua kwa homoni inayohusika na hamu ya ngono - testosterone -, ambayo haipatikani wakati dawa imesimamishwa. Utafiti huu ulifanywa kwa wanawake 124 walio na shida ya kingono ambapo nusu yao walinywa kidonge cha uzazi wa mpango, 39 walikuwa wameacha na 23 hawajawahi kunywa.

Matokeo ya utafiti huu yalionyesha kuwa wale wanaotumia dawa za kuzuia uzazi wa mpango walikuwa na viwango vya chini vya testosterone. na karibu mara 4 zaidi ya SHBG (homoni inayofunga globulin) ikizingatiwa wale wanawake ambao hawakuwahi kuwameza. Kwa upande wao, wanawake ambao walikuwa wamesimamisha matibabu walikuwa na kiwango cha SHGB mara 2 zaidi kuliko wale ambao hawajawahi kuchukua uzazi wa mpango.

Kutoka kwa hii inafuata kwamba viwango vya SHBG havileti kawaida wakati kidonge kimesimamishwa, ambayo husababisha viwango vya chini sana vya testosterone, na hivyo kusababisha kupungua kwa hamu ya ngono.

Labda ni athari mbaya

Madhara ya vidonge vya kudhibiti uzazi

Lakini kila mwili ni ulimwengu, na wanawake wanaweza kuwa na maoni tofauti juu ya data hii bila kujali utafiti ambao nimetaja tu. Hapa chini nitakuonyesha ushuhuda wa mmoja wa washirika wetu:

"Kuzungumza na marafiki wangu juu ya hii (na kwamba sisi sote tunachukua dawa za kuzuia mimba) tunashangaa kwa nini wataalam wa magonjwa ya wanawake hawaioni kama athari mbaya. Wanasema kuwa athari za vidonge hufanya tofauti katika kila mwanamke na kwamba kuna zingine ambazo hupunguza hamu yao ya ngono, wakati zingine hazifanyi hivyo. "

Kwa wanawake ambao hawajui jinsi dawa katika kidonge cha uzazi wa mpango zinafanya kazi, ikumbukwe kwamba uzazi wa mpango umeundwa na homoni za kike za ngono. Moja ya athari ni kwamba inazuia uzalishaji wa androjeni, pamoja na testosterone, katika ovari za kike. Androgens zina athari ya moja kwa moja kwa raha ya tendo la ngono.

Ikiwa unachukua dawa za kuzuia mimba na kugundua kupungua kwa hamu ya ngono, usiache kuzichukua. Wasiliana na daktari wako wa wanawake ili uone chaguzi zingine za uzazi wa mpango.

Hisia ni muhimu pia

Dawa za kupanga uzazi

Kuna madaktari wengi ambao wanasema kuwa hisia pia zina jukumu muhimu sana katika hamu ya ngono na kwamba sio dawa za kudhibiti uzazi tu ambazo zinaweza kupunguza hamu ya ngono. Shida za hisia na shida za kihemko na mwenzi ni muhimu zaidi kwa libido kuliko mabadiliko madogo katika viwango vya testosterone ambayo kidonge hutoa.

Kwa wanawake wengi, ni rahisi kulaumu vidonge vya kudhibiti uzazi kwa ukosefu wa hamu ya ngono kuliko kuchunguza mambo mengine, ya kihemko ambayo inaweza kuwa ngumu kuingiza. Inawezekana kwamba ikiwa kuna shida za kihemko katika uhusiano, hamu ya ngono inapotea kidogo kidogo.

Ni ngumu kwa mwanamke kutenganisha shida zake za kihemko kutoka kwa ngono Kwa hivyo ikiwa hauko sawa na mwenzi wako, kuna uwezekano mkubwa kwamba haujisikii hamu ya ngono. Kwa kuongezea, wanawake ambao ni akina mama na ambao wanahisi hawapendezi kwa sababu hawana wakati wa kuvaa jinsi wanavyotaka, wanaweza pia kuhisi kuwa hamu hii ya ngono imepotea ... lakini ukweli ni kwamba mwanamke huwa mzuri kila wakati, mvuto ni jambo la mtazamo!

Ikiwa ni lazima utumie vidonge vya kudhibiti uzazi, usifikirie juu ya athari hii ya upande ili usiweze kutuliza akili yako. Vidonge vya kudhibiti uzazi kama vile uzazi wa mpango vinaweza kukomboa ujinsia wa mwanamke. Ikiwa sio lazima kuwa na wasiwasi juu ya ujauzito usiohitajika, mapenzi hayatasumbua sana na yatatokea tu.

Unaweza kufanya nini juu yake

uzazi wa mpango

Jambo la kwanza unaweza kutathmini kufanya ni kwenda kwa daktari wako kukagua ikiwa ni dawa za uzazi wa mpango kweli ili ikiwa ni lazima ataagiza zingine zilizo na homoni kidogo. Lakini labda, jambo muhimu zaidi kukumbuka ni kufikiria ikiwa uko sawa kihemko vya kutosha kuweza kuwa na hamu nzuri ya ngono na mwenzi wako.

Inaweza kuwa kidonge kinachosababisha upotezaji wa libido au inaweza kuwa sababu nyingine. Kwa hivyo unapaswa kufanya nini ikiwa hauko katika mhemko? Wataalam wanakubali kuwa kugundua na kutibu shida hii kwa usahihi, unapaswa kuwa na mazungumzo marefu na daktari wako. Swali muhimu la kujiuliza ni: Je! Kumekuwa na mabadiliko katika maisha yako ambayo yamekuathiri? Kutoka hapo, unaweza kuanza kutathmini mazingira ili kujua ni nini haswa kinachotokea kwako. Kutambua shida ndio ufunguo wa kutambua sababu na kutafuta suluhisho bora.

Lakini ikiwa umezingatia sababu zote zinazowezekana na bado unafikiria shida inaweza kuwa ni kwa sababu ya vidonge vya kudhibiti uzazi, basi unaweza kuzungumza na daktari wako wa magonjwa ya wanawake na ujaribu njia nyingine ya kudhibiti uzazi (isipokuwa vidonge vya kudhibiti uzazi). Watu wengi wanalalamika juu ya ukosefu wa libido, lakini kwa bahati mbaya wanapokuwa likizo na wametulia bila kuchoka, libido hurudi kila wakati na au bila vidonge vya kudhibiti uzazi ... ya kuchekesha, sawa?


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 37, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Anitza morales alisema

    Nimekunywa vidonge kwa miaka na miaka 4 iliyopita hadi leo nimeona kupungua kwa hamu yangu ya ngono, niko karibu kushauriana na daktari wangu wa watoto kwani hii imeniletea shida na mwenzi wangu. Natumai utazingatia uzoefu wangu, Asante

  2.   Carolina alisema

    Halo, nimekunywa vidonge kwa mwaka mmoja, na kwa kuwa nimezitumia hamu yangu ya ngono imepungua sana, mimi huchukua Jazmin, mmoja wa marafiki zangu aliniambia kuwa jambo lilelile lilimtokea lakini kisha akabadilisha kwa wengine na tatizo limepotea, inaweza kuwa kweli?

  3.   yamileth alisema

    Ninapitisha sawa na kidonge cha uzazi wa mpango wanachukua hamu ambayo ninaweza kufanya
    Nina wakati mgumu kufikia mshindo na sijisikii sawa na hapo awali

  4.   Magali alisema

    hello ... mimi pia nilichukua jasmine ..
    Je! Unaweza kunipitishia kidonge kingine cha uzazi wa mpango ambacho huondoa hii ... kwa sababu tmb imenitokea kwamba hamu yangu ya ngono ilipungua ..

  5.   Gaby alisema

    Nimekuwa nikichukua yazmin kwa miaka 2 lakini nilimtokea Mia kwa miezi na tofauti ilikuwa ya kushangaza sana, sikutaka chochote kinachohusiana na ngono na mwenzi wangu anaikasirikia sana na ukweli pia ni kama kuwa anesthetized bila uwezo wa kuhisi au kufurahiya Ni mbaya sana kwa sababu sihisi chochote na kuacha kuchukua na nitatafuta njia nyingine ambayo haioni mimi kama hii ..

  6.   Evet Ben alisema

    Nimekuwa nikitumia vidonge kwa miaka 4 na sina hamu ya ngono. Mara moja nitawaruhusu wanywe. wao ni shida.

  7.   cynt alisema

    Halo wasichana, nimekuwa nikichukua gestynil kwa miaka 3, na kwa miezi michache sikutaka kuwa na uhusiano na mwenzi wangu, hii inaniletea shida. Nadhani ni kingamwili hivyo nitakwenda kwa mkunga, lakini ninaogopa kuwaacha kwani wamedhibiti kipindi changu pamoja na kunizuia kuwa mjamzito.

  8.   andy alisema

    Mnamo 2008 nilichukua cyclomex 20 xa mwaka niliisimamisha kwa sababu walikuwa tu kudhibiti kipindi, kosa k ilifanya kazi 100% lakini wakati nilipoanza kuwa na mahusiano, mpenzi wangu alianza kunitunza bila shaka k mwanzoni hakuifanya mwezi mmoja baadaye ... lakini maelezo, wakati huu vidonge vilinitunza tu kwa sababu kipindi hicho kilikuwa km mipira kwa hivyo niliishia kwenda kwenye gyne. na walinibadilisha kuwa x x miranova ... jinsi hii ni kichaa wakati sikunitunza sikuhisi chochote na mpenzi wangu alijua lakini hata hivyo licha ya kutosikia chochote nilikuwa na bidii ... pia mengi kwa kile kilichotokea baadaye hujambo? Kwa maneno mengine, sina hata nusu ya kufanya kazi kama ilivyokuwa kabla ya kuanza kujitunza na nini xanta ni k aora k Nina usikivu wa kuhisi bahati najisikia kama ghafla ak hii na km inaweza kupona shughuli za ngono

  9.   Lisbeth alisema

    Halo marafiki, mimi ni MIAKA 24 na ninapitia jambo lile lile, nimekuwa nikichukua MINIGINOL kwa karibu miezi 11 na hamu yangu ya ngono imebadilika kabisa mume wangu ni mzuri na ninampenda kwa roho yangu yote lakini haileti sababu kufanya tendo la ndoa inanipa uchungu kwa sababu Sisi ni familia nzuri na mtoto wa miezi 15, lakini sijui nifanye nini, natumai kubadilisha uzazi wa mpango kutabadilisha hali yangu. Ninataka kuwa simba simba yule kitanda na mume wangu.SALAMU NA NATUMAINI TUNAWEZA KUPATA MSAADA

  10.   hudhurungi alisema

    Halo, kitu kama hicho kinanitokea, sasa ikiwa kwa kuacha kuchukua athari haiondoki, jinsi ya kufanya kuongeza kiwango cha tetosterone na vitu vingine kupata hamu tena?

  11.   hudhurungi alisema

    Halo, kitu kama hicho kinanitokea, sasa ikiwa kwa kuacha kuchukua athari haiondoki, jinsi ya kufanya kuongeza kiwango cha tetosterone na vitu vingine kupata hamu tena?

  12.   naty alisema

    Halo wasichana, sasa naelewa ni kwa nini nina baridi sana kitandani, haijawahi kunitokea hapo awali, siku zote ninaweka wimbi bora juu yake lakini huwa inachosha, ninakosa umakini na kila kitu kinanichukiza, kwamba nampenda sana mume wangu , Miaka 8 iliyopita ninatumia vidonge, nilichukua Miranova, daktari wangu wa magonjwa ya wanawake hakuwahi kuniambia kuwa hii inaweza kutokea, nitawaacha, kwa hivyo tunatafuta mtoto kwa hivyo haitaniumiza hehe. Asante kwa maoni yako, haujui ni msaada gani!

  13.   naty alisema

    Halo wasichana, sasa naelewa ni kwa nini nina baridi sana kitandani, haijawahi kunitokea hapo awali, siku zote ninaweka wimbi bora juu yake lakini huwa inachosha, ninakosa umakini na kila kitu kinanichukiza, kwamba nampenda sana mume wangu , Miaka 8 iliyopita ninatumia vidonge, nilichukua Miranova, daktari wangu wa magonjwa ya wanawake hakuwahi kuniambia kuwa hii inaweza kutokea, nitawaacha, kwa hivyo tunatafuta mtoto kwa hivyo haitaniumiza hehe. Asante kwa maoni yako, haujui ni msaada gani!

  14.   Maria alisema

    Halo wasichana, samahani kusema jambo hili, lakini mvulana wangu hataki kabisa kufanya ngono na mimi, nataka sana na huwa nafadhaika kila wakati. Sidhani ananisaliti, lakini tuna umri wa miaka 2 tu na tayari tunaishi pamoja na zaidi tunafanya mara 2 hadi 3 kwa wiki na kwangu ni kidogo sana. Ninampenda sana na shida zote tunazo ni kwa sababu ya hii. Nataka uniambie ni vidonge vipi vinaondoa hamu zaidi ili usipoteze. Asante….

    1.    aj alisema

      Mimi ni mwanaume na kinyume kinanitokea natumai katika maisha mengine sisi ni wanandoa

  15.   pink alisema

    Nimekuwa nikichukua norgestrel kwa miaka 3 lakini chini, na kwa mwaka na kidogo kwamba ninaona hii! Nataka kuacha kuzinywa ... lakini siku zote nilikuwa kawaida na vidonge hivi vilinisaidia sana kuwa wa kawaida sana, hofu yangu ni kwamba wakati nitakapoacha kuzinywa mwezi ujao haitakuja kwangu au kwa miezi kadhaa kama ilivyo. hufanyika na watu wengine! Tayari nina mvulana mdogo na sitaki mwingine! Wananenepesha sana na wananifanya nitamani kufanya tendo la ndoa ... naacha kunywa nini ????

  16.   daisy alisema

    Halo mimi ni mmoja zaidi k anapitia wakati mgumu. Kwa hivyo miaka 2 iliyopita nilichukua dawa za kuambukiza kutoka Cuba, zinaitwa Etinor kabla ya zile ninazochukua Trienor. Lakini sasa hivi nahisi k ninapokuwa kitandani na mpenzi wangu sio sawa na hapo awali. Tamaa yangu ya ngono ilikuwa imekwisha. Ninajaribu kuja lakini hata nijitahidi vipi, siwezi kwa njia yoyote. K angeweza kufanya. ? Nadhani suluhisho ni kuacha kutumia vidonge na kujitunza na kondomu ..

  17.   virusi alisema

    Kwa miaka miwili nilitumia vidonge na kutoka wakati nilizomwa sikutaka kujua chochote! Sikuwa na hamu ya tendo la ndoa ... na pia ilinipa kipandauso cha kutisha, shinikizo langu la damu lilipungua au kupanda juu, na ikanifanya nichefuke. Mara nyingi ilibidi nimpigie daktari kwa sababu ilikuwa kama lettuce siku chache kabla ya kipindi hicho. Na niliweza kukaa mahali pa giza na hata ndege haimbi. Mwishowe nilimaliza kwa kuacha kunywa. Xq alikuwa amebadilika mara kadhaa. Waliniandikia kipimo cha chini kama kala md Na pia walikuwa ghali na nilionekana kutumia pesa bure kwani sikuwa na uhusiano. Labda nilikuwa na mara moja kwa mwezi miezi 16 iliyopita kwamba niliwaacha na sasa hivi narudi katika hali ya kawaida. Kwa bahati mwenzangu kila wakati alinielezea na kunielewa. ... Ushauri wangu ni kumaliza kibao na usichukue zaidi. Xq pia ina athari zingine ambazo zinaonekana zaidi ya miaka na kwa matarajio hayo hayo inasema hivyo. Bahati

  18.   pink alisema

    Halo, nina umri wa miaka 15 tu na kupitia maoni haya nataka kuwa na rafiki, facebook yangu ni Rosalibert Maria Peralta Alba

  19.   Maria alisema

    Nilichukua miezi 2 iliyopita na sina tena hamu ya aina yoyote

    1.    cote alisema

      Kitu kama hicho kilinitokea, lakini wakati nilibadilisha vidonge. Niliacha kuzichukua na baada ya zaidi ya mwaka 1 hamu yangu ya ngono haikuonekana tena. Madaktari hawakuniamini na walidhani ni kitu kisaikolojia; Nilimuuliza dk. Nilifanya vipimo vya damu, ambavyo vilionyesha viwango vya chini vya testosterone. Hapo waligundua tu kuwa vidonge ndani yangu havikuwa vizuri na nikapata libido yangu kwa kupaka jeli kwa miezi 6. Natumahi unaweza kuona hii kwa wakati, kabla haijaathiri uhusiano wako.

      1.    lala alisema

        Gel? aina gani ya gel? tueleze vizuri! kuona ikiwa inafanya kazi!

      2.    karen alisema

        ni gel gani ???

  20.   Andre alisema

    Halo, nina umri wa miaka 22 na nimekuwa nikichukua Aprili kwa miezi 4 tu, kabla ya kuanza kunywa faaaaa ilikuwa ni jambo la kila siku na mpenzi wangu ... lakini nilianza na vidonge na ukweli ni kwamba, wakati mwingine Wiki inapita na sijisikii kama hiyo ... Hata busu zake au kunigusa kwake hakunisaidii, hata kidogo ..: (na ninajuta sana kutoweza kumjibu ... lakini wakati nahisi kama hiyo .. hakuna kitu au hakuna mtu anayenizuia, yule simba ndani huja nje na kwamba kwa mtoto Wangu mdogo anaipenda, na ananifanyia kila kitu na siwezi kumaliza… kilele kinanichukua muda mrefu kumaliza … Na ni tajiri sana !!! Mtu ananiambia kwa nini inanitokea kwa njia hiyo? Wataalamu wanasema kwamba ni kwa sababu ya homoni zinazoingia mwilini mwetu ... kwaheri .. cheers!

  21.   Andre alisema

    Halo, nina umri wa miaka 22 na nimekuwa nikichukua Aprili kwa miezi 4 tu, kabla ya kuanza kunywa faaaaa ilikuwa ni jambo la kila siku na mpenzi wangu ... lakini nilianza na vidonge na ukweli ni kwamba, wakati mwingine Wiki inapita na sijisikii kama hiyo ... Hata busu zake au kunigusa kwake hakunisaidii, hata kidogo ..: (na ninajuta sana kutoweza kumjibu ... lakini wakati nahisi kama hiyo .. hakuna kitu au hakuna mtu anayenizuia, yule simba ndani huja nje na kwamba kwa mtoto Wangu mdogo anaipenda, na ananifanyia kila kitu na siwezi kumaliza… kilele kinanichukua muda mrefu kumaliza … Na ni tajiri sana !!! Mtu ananiambia kwa nini inanitokea kwa njia hiyo? Wataalamu wanasema kwamba ni kwa sababu ya homoni zinazoingia mwilini mwetu ... kwaheri .. cheers!

  22.   Tai wa Magharibi Huwachochea Machafuko alisema

    Nadhani kwa sababu ya ukosefu wa hamu ya ngono kwetu. Wanawake wanapaswa kufundishwa sanaa ya ngono ya kinywa na ya haja kubwa ili mtu wetu asiende kutafuta mahali pengine, naamini kwamba mwanamke aliyejiandaa vizuri anamhakikishia mumewe na anastahili mbili au hata tatu.

  23.   Tai wa Magharibi Huwachochea Machafuko alisema

    wasichana wa babay ambao hupata utulivu wao wa kijinsia, na lazima tuendelee kujiboresha katika nyanja zote za suala hili ngumu la kupambana na ujauzito.

  24.   karen alisema

    Nadhani hii kutoka kwa vidonge. iko katika yote. . Nilikunywa qlaira na kisha walinibadilisha kuwaónón. .. na miezi 3 iliyopita nilianza na shida hii. . wakati mume wangu ananigusa sijisikii chochote na ilimchukua muda mrefu kufikia mshindo. . Ninataka kuzibadilisha au kuweka IUD?

  25.   inaweza alisema

    Halo wasichana
    Nilitaka kukuambia kuwa mimi ni kijana wa miaka 25 na ninafanya kazi kabisa na yule wangu wa zamani, tulikuwa na uhusiano mara 4 kwa siku lakini alianza kunywa vidonge na kwa miaka iliyopita hii ilikufa, uhusiano wetu ulitokea hadi kufikia miezi ya kutumia miezi bila kuwa na chochote na mapigano yalianza.na tumemaliza sasa nina mpenzi mpya kila kitu sawa aliendelea na mimi katika kila kitu lakini alianza na vidonge sasa tumekuwa tukimtafuta kwa zaidi ya wiki 2 kwamba hakuna kitu ninachomtafuta kama mwanaume ninampika kwa zawadi nimemletea maua ninamshangaza lakini kitu pekee ananiambia ni msamaha kama marafiki wa ushauri ili wenzi wao wasianze na kudanganya tafuta njia nyingine
    Att xD kukata tamaa

  26.   DUBY alisema

    HIYO YANATOKEA KWANGU NA YASMIN BELARA YAS GENESA LAKINI HIYI MWISHO TAYARI WALINIUA KUTOKA MIZIZI MIMI KARIBUNI SANA NA MIMI TAYARI NINAYO WATOTO 3 SITAKI ZAIDI ZA SSSSSSSSSSSSS MUNGU MIMI NI KWAMBA NAWAACHA SIJALI CHOCHOTE

  27.   ni alisema

    Mchana mzuri, wasichana wazuri, nadhani hiyo ni katika vidonge vyote vya uzazi wa mpango, kwa sababu nimekuwa nikitumia kwa miezi 8 na ukweli ni kwamba pia nimeondoa hamu ya kuwa na mume wangu, lakini ukweli ni kwamba, ningependa Sitaki kukimbilia kutafuta mwingine, ikiwa baadaye, kutafuta kitu. Tajiri kwetu sote, natafuta kupata mtoto mwingine, kwa hivyo ikiwa sivyo, kwa kuwa nina wavulana watatu na tayari ninataka kusimamisha mashine, lakini ukweli uko katika vidonge vyote, ninachukua microginoon, kuwa na mchana mzuri.

  28.   denis alisema

    Halo, nina umri wa miaka 23, na nimekuwa nikipanga na vidonge kwa miaka 5, nimekuwa na kupoteza hamu kwa karibu mwaka na nusu na tayari niko kwenye kikomo, daktari wangu wa magonjwa ya wanawake alinipendekeza nibadilishe na ikiwa hakuna matokeo katika miezi 3 kuchagua njia nyingine.

  29.   Solange alisema

    Ni kweli nilitumia vidonge kwa miaka 4, ukweli ni kwamba sikutaka chochote nilikuwa na tabia ya ortho haha ​​wiki kadhaa zilizopita niliwaacha .. na mpaka sasa sijaacha kuwa na uhusiano na mwenzi wangu. .. hahaha ni kama wasiwasi .. Nilimuacha amekufa ..: p 😀

  30.   Solange alisema

    Nina umri wa miaka 21 .. Nimekuwa nikitumia vidonge kwa miaka 5 .. na ukweli ni kwamba haikunifanya nitake chochote, nilihisi kubanwa kila siku au kutamani kufanya ngono .. na tabia ya kupendeza .. na kabla Niliwachukua nilikuwa nikifanya kazi kila siku asubuhi mchana na usiku haha ​​wiki 0 zilizopita nilimaliza sanduku langu la vidonge ambalo niliamua kuacha kuzitumia kwa sababu zilinifanya niwe mgonjwa ... sasa ninajitunza na kondomu .. na kila kitu kilirudi kufanya kama hapo awali nilihisi kama simba simbahaha Felizzz na bure ya homoni…. : p

  31.   MARIA INES alisema

    Nimekuwa nikitumia dawa za kupanga uzazi kwa mdomo kwa miaka 3 na nimeona wazi kuwa hamu yangu ya kufanya mapenzi ilipunguzwa sana .. Sijachukua kwa mwezi mmoja kwa sababu nilifanyiwa upasuaji na ninagundua jinsi mwili wangu unahisi zaidi hamu ... lakini lazima niendelee kujitunza mwenyewe ... mwezi unaofuata nitaanza kuchukua pildra tena.

  32.   Jesica alisema

    Halo kila mtu! kwa bahati nzuri sio mimi peke yangu! Nilikunywa vidonge vya kudhibiti uzazi kwa karibu mwaka mmoja na nusu..sizidi..kwa sababu iliniletea mabadiliko mengi ya mhemko na maumivu ya kichwa .. na zaidi ya hapo kupoteza hamu ya ngono ..
    Sijachukua aina yoyote ya kidonge kwa miaka 3 na kwa kweli haikuboresha .. Ninampenda mwenzi wangu na napenda kuwa naye wakati wote .. lakini linapokuja suala la mahusiano .. Ninajisikia kuwa na hatia sana kwa sababu bila kujua kumkataa ..na inaniletea shida nyingi .. hakika unanielewa
    Nilipowasiliana na daktari wangu wa magonjwa ya wanawake, aliniambia kuwa hii itaboresha kwa wakati .. kwa sababu sipokei tena aina yoyote ya homoni .. lakini sipati tena hamu yangu ya kujamiiana! Je! Kuna mtu yeyote anajua ikiwa kuna njia yoyote ya kuwa kama hapo awali? Nina tamaa kwani hii ni mada ambayo inanifadhaisha sana ... na mwenzi wangu pia kwa sababu wakati mwingine anahisi kuwa sijavutiwa naye ... lakini wanaume hawaelewi kile tunachohisi na mabadiliko mengi ya homoni. asante kwa kusoma .. Ninakubali ushauri!

  33.   yelly alisema

    Halo, nina umri wa miaka 21, karibu mwaka mmoja uliopita, nilianza kunywa vidonge na vilinifanyia kazi kwa sababu hedhi yangu ilipungua pamoja na colic, jambo baya tu ni kwamba hamu yangu ya ngono ilipungua, niliacha kuzitumia kwa muda mrefu wakati lakini ninahisi kuwa sikuweza kupona kutoka hapo najisikia bila hamu ya ngono au kitu chochote, je! kuna mtu mwingine anahisi sawa?