Moles, ni wakati gani tunapaswa kutishwa?

mole mwanamke

Unaweza kuwa na moles kwenye mwili wako na imekuwa na wewe kwa muda mrefu. Kwa miaka michache wamekuhakikishia kwamba unapaswa kuifuatilia kwa karibu kabla ya mabadiliko yoyote, kwani mole inayobadilika inaweza kuwa ishara ya saratani. Ni kweli, tahadhari uliyonayo ni muhimu na siku zote itakuwa kidogo sana. Ni muhimu usisahau kutazama mwili wako kila siku.

Mwili wetu ndio pekee ambao unatuonyesha kuwa kitu hakiendi jinsi kinapaswa kwenda, kina majibu lakini mtaalamu ndiye atakayejibu maswali yetu. Huna haja ya kuzingatiwa, lakini ni muhimu kwamba usijitelekeze mwenyewe. Ikiwa haukuifanya mpaka sasa, wakati umefika wa wewe kukagua freckles yako na moles mara kwa mara, Lazima uzingatie, uchanganue na ufuatilie kwamba hawabadilishi muonekano wao kwa muda.

Tumia muda mwingi kukagua madoadoa yako na moles

Unahitaji kutumia muda mwingi kukagua madoadoa yako na moles, lakini hauitaji kuifanya kila siku, wala hauitaji kutumia muda mwingi kutazama moja kwa moja (haswa ikiwa una tabia ya kukoroma. mtu! Ingawa unapaswa kutumia siku moja kwa mwezi kuwaangalia kuona kwamba kila kitu kinafanya kazi kwa usahihi na kwamba hauoni kitu chochote kisicho cha kawaida katika moles zako.

Kwa nini moles hutoka

Sehemu ya kiufundi zaidi inatuambia kwamba alama hizi za ngozi hukua wakati seli zinazohusika na rangi hiyo zinakua katika vikundi. Ni kawaida kwao kwenda nje wakiwa na umri mdogo kama utoto, lakini hii haimaanishi kwamba wanaweza kuendelea kufanya hivyo miaka baadaye. Kwa sababu hii, ikiwa tumezaliwa na wengine, huitwa kuzaliwa na ni kwa sababu seli zinaweza tayari kujilimbikizia ngozi ya watoto.

Polka dots nyuma

Kwa upande mwingine, inapaswa kuzingatiwa kuwa kuonekana kwake, kwa umri wowote, daima ni maendeleo. Lakini wakati mwingine tunaweza kuona jinsi nyingi zinaweza kutokea na haraka. Hii pia inaweza kuwa kwa sababu ya matibabu ambayo tunachukua, kwani yanadhoofisha mfumo wetu wa kinga. Bila kusahau kuwa miale ya jua pia inaweza kuamsha muonekano wao na wakati mwingine huwa ndoto yetu.

Unajuaje ikiwa mole yako ni ishara ya saratani?

Idadi kubwa ya moles sio hatari. Lakini, Jinsi ya kujua ikiwa mole ni mbaya? Moles ambazo zina uwezekano mkubwa wa kusababisha kansa ni zile zinazobadilika kwa muonekano au ni tofauti sana ikilinganishwa na moles nyingine mwilini. Moles ambayo huonekana kwa mara ya kwanza baada ya miaka 30 pia inaweza kuwa hatari na huanza kuwa na mabadiliko katika rangi, saizi au umbo. Katika kesi hii, unapaswa kwenda kwa daktari wa ngozi kutathmini mole. Inahitajika pia uangalie ikiwa moles yako inavuja damu, kuwasha au kuwa laini au chungu, kwani hii inaweza pia kuwa ishara ya saratani.

Unapochunguza ngozi yako unapaswa kuifanya na kioo au unapaswa kuuliza mtu kukusaidia na hii. Unapaswa kuzingatia sana maeneo ya ngozi ambayo kawaida huwa wazi kwa jua kama mikono, shingo, uso, mikono, masikio au kifua.

Ikiwa mole haibadilika kwa muda hautalazimika kuwa na wasiwasi, lakini ikiwa utaona mabadiliko yoyote au ikiwa una mole mpya ya kushangaza, unapaswa kuzungumza na daktari wako wa ngozi.

Je! Unapaswa kuzingatia nini wakati unachunguza moles yako?

Nyasi

Unapochunguza moles yako unapaswa kuzingatia mambo kadhaa ili kujua ikiwa wanakuambia kuwa inaweza kuwa hatari na kwamba unapaswa kuona daktari wako haraka iwezekanavyo kwa sababu inaweza kuwa saratani. Ikiwa ni lazima, andika alama zifuatazo ili kuweza kuzizingatia sasa na wakati mwingine:

  • Ni mole isiyo na kipimo. Nusu ya mole hailingani na nusu nyingine.
  • Ina kingo. Ikiwa mole ina kingo zisizo sawa au zisizo sawa.
  • Inabadilisha rangi yake. Rangi ya mole sio sawa na zingine, au ni kahawia, nyeusi, bluu, nyeupe, au nyekundu na huanza kubadilika.
  • Kipenyo ni kubwa. Wakati kipenyo cha mole ni kubwa kuliko kifutio cha penseli.
  • Ukiona hiyo inabadilika. Wakati mole inabadilika kwa saizi, sura au rangi.

Melanoma ni saratani ya ngozi ambayo inaweza kuonekana na madoa au moles. Mahali ya kawaida ya melanoma kwa wanaume ni kwenye kifua na nyuma, na kwa wanawake kwenye miguu.

Ni aina gani za moles ambazo ni hatari?

Kuna aina kadhaa za moles ambazo tunaweza kupata kwenye mwili wetu. Kama tulivyojadili, ishara za hatari zinaanza wakati kuna mabadiliko katika kila mole. Lakini kwa wakati huu tutazingatia kujua aina tofauti za moles ambazo ni hatari:

  • Masi ya kawaida: Bila shaka, sio hatari lakini lazima ilitajwe kwa njia ile ile. Ni nadra sana kwa mole ya aina hii kugeuka kuwa hatari sana.
  • Vipimo vilivyojaa: Tutazitaja baadaye na ni aina nyingine ambayo tunaweza kupata katika maeneo kama vile nyuma. Lakini hutokea kwamba, kama mole ya kawaida, sio kawaida kuwa mbaya. Hasa wakati tumekuwa nao kwa muda mrefu na hatuoni aina yoyote ya mabadiliko.
  • Melanoma: Hapa tayari tunazungumza juu ya saratani ya ngozi na moja ya hatari zaidi. Wanaonekana kana kwamba ni mole lakini wanaficha mengi zaidi. Kwa kuwa itabadilisha rangi na saizi.
  • Dysplastic nevus au mole: Kwa mtazamo wa kwanza, inaonekana kama mole ya kawaida lakini kama tofauti, dysplastic ni kubwa na pia ni gorofa sana. Bila kusahau kuwa kingo zake hazitakuwa za kawaida kabisa. Hizi zinaweza kuwa melanoma lakini sio idadi kubwa.

Kwa nini moles hutoka

Je! Unapaswa kutendaje kabla ya mole ya aina hii?

Ukiona kuwa mole yako inaweza kuwa isiyo ya kawaida itabidi uende kwa daktari wa ngozi kwa hivyo naweza kutathmini mole yako na hata kuiondoa kabisa. Kwanza atachukua sampuli ndogo ya tishu za mole ili kuichunguza chini ya darubini, ni jambo rahisi.

Ikiwa mole unayo ni kansajeni basi daktari wa ngozi ataiondoa kwa kukata mole nzima na ukingo unaozunguka na kushona jeraha kuifunga.

Jinsi gani moles inaweza kuondolewa

Kama kanuni ya jumla, mole haiitaji matibabu ya aina yoyote. Kwa sababu hii, sio kitu ambacho huondolewa kawaida pia. Ingawa katika hali zingine, ama imedhamiriwa na daktari au kwa sababu inakusumbua, ni muhimu kuendelea na uondoaji wake.

Kwa sababu hii, wakati mwingine madaktari hukata ngozi ili kuondoa mole nzima na kuzuia kuonekana kwake. Watalala eneo hilo na kisha itakubidi ufanye tiba kwa siku chache. Mfumo mwingine wa ondoa moles kupitia matumizi ya nitrojeni kioevu, kinachowasababisha kuganda na kinyume chake ni kuwachoma. Kupitia aina ya mkondo ambao utawaondoa. Kwa kweli, katika hali zote ni muhimu kujiweka mikononi mwa daktari wako.

Nini cha kufanya ikiwa tuna mole ya kuwasha?

aina ya moles

Kwanza kabisa ni lazima iwe alisema hivyo mole yenye kuwasha haifai kuwa kitu kibaya. Kwanza, kwa kuwasha rahisi sio lazima tuwe na wasiwasi. Kwa kweli, nyuma yake kuna sababu kadhaa ambazo huongeza kuwasha.

  • Mfiduo wa jua: Kama sisi sote tunafahamu vizuri, lazima tutunze ngozi zetu kutokana na jua. Nini zaidi, lazima tuepuke masaa ya kati ya siku kwa sababu ndio wakati huo jua ni hatari zaidi. Hii inaweza kufanya moles yako kuwasha na kama tulivyosema vizuri, sio mbaya. Lakini itakuwa kwa muda mrefu ikiwa athari kwa jua itaendelea kuongezwa.
  • Shida za ugonjwa wa ngozi: Kama tunavyojua, ugonjwa wa ngozi husababisha kuwasha sana. Kwa kweli, katika kesi hii haitakuwa tu katika mole yenyewe lakini katika eneo lote linaloizunguka. Kutumia jeli fulani zenye harufu nzuri kunaweza kuongeza shida.
  • Dawa: Ngozi ni moja ya maeneo ambayo huweka kengele wakati tuna aina yoyote ya mzio. Ndio sababu wanaweza pia kusababisha kuwasha au kuwasha.

Kwa aina hizi za shida na vile vile ngozi kavu au kusugua fulani, kutakuwa na maeneo ambayo yanatuuma kidogo zaidi. Ikiwa mole iko katika maeneo haya, unaweza kuwa na utulivu kwa sababu sio dalili ya kitu chochote kibaya. Inasemekana kuwa wakati kuna vidonda vikuu kunaweza kuwa na mole ya kuwasha, lakini wakati hii inapoanza utakuwa tayari umeona mabadiliko mengine kabla ya kuwasha.

Hatupaswi kuchanganya hizi moles za kuwasha na simu keratosis ya seborrheic. Wanaweza kuitwa kama aina ya vidonda vya ngozi, lakini dhaifu kabisa. Wanaonekana kwa muda na kwa watu wakubwa. Pia zina muonekano kama wa mole, hudhurungi na rangi kidogo.

Nakala inayohusiana:
Matangazo kwenye ngozi, sababu na utunzaji

Je! Moles zilizoinuliwa ni mbaya?

Masi ya kupuliza

Tunapoona a bulging mole tunapaswa pia kuwa na wasiwasi kwa mtazamo wa kwanza. Hiyo ni, ndani ya aina ya moles ambayo tunaweza kuwa nayo, pia kuna aina hii. Kwa hivyo, kuwa na mole inayoibuka haimaanishi kuwa tunakabiliwa na shida kubwa. Moles inaweza kuwa gorofa na kuwa na sura hii kubwa zaidi. Lazima tu tuanze kusoma kwao kwa utulivu ikiwa tunaona mabadiliko ndani yao. Ikiwa kutoka kwa moja ambayo ilikuwa gorofa kabisa inakuwa na sura mpya au kubadilisha rangi. Kwa hivyo lazima tuende kwa mtaalam kufanya utafiti kamili.

Kwa kuongezea, inapaswa pia kutajwa kuwa zipo, moles fulani za kupendeza na sio lazima wawe wabaya kwa hilo. Kwa sababu za maumbile zinaweza kuonekana, lakini bila umuhimu mkubwa. Fikiria juu ya wakati ambao umekuwa na mole hiyo, ambayo hakika utagundua kidogo inayojitokeza kutoka kwenye ngozi lakini kwa sababu ya kupita kwa wakati. Wana ukuaji wa polepole na inawezekana hata kuona jinsi nywele zingine zinajitokeza kutoka kwao. Ingawa ni kweli kwamba wakati mwingine inaweza kutupeleka kwenye shaka. Kwa hivyo, hainaumiza kuwa daktari wa ngozi ana neno la mwisho na tunabaki watulivu.

Je! Ikiwa kuna mole inayotoa damu?

Ikiwa unapata mole au damu, ni bora kuona daktari. Sasa, ikiwa umetengeneza jeraha tu katika eneo hilo, au ikiwa una mbwa au paka aliyekukwaruza hapo, ni kawaida kwake kutoa damu na sio lazima kuwa na wasiwasi juu yake, safisha tu na joto maji. Lakini ndio hiyo lazima uwasiliane na mtaalamu wa huduma ya afya ikiwa damu inaanza bila sababu ya msingi.

Kwa kifupi, ni jambo gani muhimu zaidi kuzingatia?

Kuna mambo kadhaa ambayo unapaswa kuzingatia na ambayo haupaswi kusahau kila wakati unapochunguza moles yako ili kuhakikisha kuwa kila kitu kiko sawa na kwamba hakuna hatari ya aina yoyote. Lakini kumbuka kuwa ni muhimu kwamba ikiwa utaona jambo lisilo la kawaida unakwenda kwa daktari wako kuzuia saratani kuenea na ambayo inaweza kuweka afya yako na hata maisha yako hatarini.

  • Angalia ikiwa mole ina mabadiliko yoyote, hata ikiwa ni ndogo, kwa kuonekana kwa freckle au mole.
  • Ukiona mabadiliko yoyote haya, nenda haraka kwa daktari wa ngozi. Lakini usiwe kengele kupita kiasi, hadi daktari atakapothibitisha utambuzi hakuna la uhakika.
  • Kuzingatia rangi. Toni inabadilika katika freckle ni muhimu sana. Ikiwa zinakuwa nyekundu au nyeusi, lazima uwasiliane na mtaalam.
  • Ukubwa ni muhimu pia. Moles mbaya kawaida huwa na kipenyo kinachozidi milimita sita. Walakini, kwa hali yoyote lazima utathmini kutoweka. Mabadiliko katika sura ya moles yanaweza kuwa muhimu. Ichanganue na ikiwa utaona mabadiliko yoyote, nenda kwa daktari wa ngozi.
  • Asymmetries na kingo zisizo sawa. Moles sio lazima iwe sawa kabisa. Lakini ni kawaida kwa moles mbaya kuwa na kasoro kali na kukua na kuongezeka.
  • Usaidizi na ujazo. Ni kweli kwamba kuna madoadoa ambayo yana ujazo fulani. Ikiwa hii haijabadilishwa, haipaswi kusababisha shida yoyote kwa afya yako na haupaswi kuwa na wasiwasi, lakini ikiwa unafuu unaongezeka au unaenea, unapaswa kwenda kwa mtaalamu. Kuonekana kwa uvimbe karibu na mole inaweza kuwa sababu ya kengele ambayo utalazimika pia kuzingatia.
  • Ikiwa umetokwa na damu au una magamba. Pia sio kawaida kwa mole kutoa damu au kutu kuzunguka. Ikitokea, mwone daktari wako.

Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 127, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   paula alisema

    Nina moles 2 mgongoni mwangu ambayo yalibadilisha sura na rangi ambayo iliniumiza na kunichangaza na wakati mwingine hata kuwasha - hazina ngozi na ngozi zina kiasi nilitaka kujua ikiwa ni miezi na nifanye nini
    shukrani

    1.    Vanessa ubilla alisema

      Halo nina mole ndogo ambayo wakati wa kuumiza inaumiza napaswa kuwa na wasiwasi

    2.    Meilin alisema

      Halo. Nimekuwa na mole nyeusi nyeusi inayovuma kidogo tangu nilipokuwa mdogo, haijakua haraka, kwa sababu nimekuwa nayo tangu nilipokuwa mdogo na sasa ni karibu 4 au 5 mm na hadi sasa haijaniuma, wala haijatokwa na damu . Wakati mmoja nilikwenda kwa daktari na akaniambia kwamba ikiwa nilikuwa na tofauti, nirudi. Lakini nimeona leo na nimegundua kuwa nina moles ndogo ndogo nyeusi karibu na tumbo langu, siwezi kujua ikiwa zinavuma kwa sababu ni ndogo sana. Nini unadhani; unafikiria nini ???

  2.   upweke alisema

    Halo Paula. Asante kwa kutoa maoni yako juu ya MujeresconEstilo.com!
    Ikiwa moles hubadilisha rangi au sura na pia kuwasha, napendekeza utembelee daktari wako wa ngozi kwani hiyo haipaswi kutokea. Ili kutulia na kwamba unaweza kuanza matibabu hivi karibuni, ndiyo inayopendekezwa zaidi.
    Salamu na endelea kutusoma!

    1.    Julia alisema

      Halo jioni njema, nina wasiwasi mkubwa na ni kwamba nina mole kwenye bega langu, huwa nakumbuka kuwa nayo. Hivi majuzi nilihisi usumbufu na nilipojitazama ilionekana kama chunusi na usaha, niliipiga bila kujua bila kukumbuka kile mole ilikuwa. Hii ni maajabu kwangu kuwa ilitokea.Nikamwacha bado, akatengeneza chunusi na akarudi katika hali yake lakini leo anajisikia kuvimba tena na inaumiza kidogo kama chunusi. Ni ndogo kama 4mm

  3.   Claudia alisema

    Nina mole kwenye kifua changu na hivi majuzi nilivuja damu mahali, ilianza kama kuwaka na kisha ikaanza kutokwa na damu, hii ni dalili ya saratani? nifanye nini

  4.   upweke alisema

    Halo Claudia, habari yako?
    Jambo la kawaida ni kwamba moles hazitoi damu au husababisha kuungua, lakini hiyo haimaanishi kuwa una saratani. Ninapendekeza utembelee daktari wa ngozi na unaweza kuondoa mashaka yako na, ikiwa ni lazima, uiondoe au uanze matibabu. Kisha tuambie jinsi ulivyofanya ...
    Asante kwa kutoa maoni na kusoma MujeresconEstilo.com!

  5.   Maria Cecilia alisema

    Nina mole kwenye kiuno changu, ina kingo za kawaida na inanipa maoni ya kukusanya badala ya kuongezeka, lakini inanipa usumbufu, nahisi usumbufu ambao sio wa kawaida, ikiwa sio kwamba inang'aa, ni kidogo maumivu lakini hiyo inasumbua Mole yangu ni 4mm na ni giza, mwanzoni haikuwa nyeusi sana.

  6.   kwa barabara alisema

    Nina mole nyekundu nyekundu mgongoni, haidhuru, lakini ninapoisugua wakati ninaoga, hunichoma.

  7.   Anthony alisema

    Halo, nilipata mole ndogo ya damu kwenye kiwango cha clavicle ya kushoto, wiki 5 zilizopita, ambayo ilikua haraka sasa inachukua nusu ya sentimita na ikawa nyeusi kidogo kidogo, pia karibu na ngozi yangu ni nyekundu katika eneo la sentimita 4, mimi pia uwe na chuchu nyeti sana ya kushoto, unafikiri inaweza kuwa nini? Asante.

  8.   upweke alisema

    Habari Antonio, habari yako? Kwa kuzingatia kile unaniambia, bora ni kwamba uwasiliane na daktari wa ngozi, kwani njia ambayo mole ilibadilika au kukua, inaweza kuwa mbaya. Ili kuondoa mashaka yako, wasiliana na daktari maalum.
    Salamu na shukrani kwa kushauriana na MujeresconEstilo.com

  9.   ANDRE alisema

    Halo, nina mole ndogo iliyoinuliwa nyuma, ina sura ya kawaida (ulinganifu), na shida ni kwamba inawaka wakati mwingi, inaweza kuwa nini?

  10.   JUANA PEREZ RODRIGUEZ alisema

    kwa haraka mtoto wangu alizaliwa na mole ya rijizo ya ukubwa wa kati kwenye kitako lakini sasa inabadilika rangi, inatoka usaha, damu na inauma sana kwa sababu wakati wa kuoga gamba linaanguka au linapotokwa na damu na haliponi, mpeleke kwa daktari wa ngozi na akaniambia ni kawaida lakini nina wasiwasi sana naweza kufanya nini?

  11.   Guachoto alisema

    Halo, nina mole kwenye uso wangu, ambayo imekuwa ikikua kwa miaka mingi, ukuaji wake umekuwa wa nje, ambayo ni kwamba, ni mnene kuliko miaka michache iliyopita, leo asubuhi nilipoamka nikagundua kuwa ilikuwa imevimba na nilipoigusa nilikuwa na hisia ya kuwa na chunusi katika sekta hiyo, nitakushukuru kwa kunisaidia…. Asante.

    1.    lainett alisema

      Jambo lile lile linatokea kwangu kama vile linavyotokea kwako, guachoto. Ulitatuaje shida hiyo, ulikwenda kwa daktari?

      1.    Lola alisema

        Je! Uliitatua vipi, jambo lile lile linanitokea

    2.    lainett alisema

      Jambo lile lile linatokea kwangu kama vile linavyotokea kwako, guachoto. Ulitatuaje shida hiyo, ulikwenda kwa daktari? Kilichotokea kwako kilikuwa kawaida?

  12.   Maria alisema

    HELLO Nina mole kwenye chuchu yangu na ni wasiwasi kwangu kwa sura na nilitaka kukuuliza ikiwa inaweza kuondolewa kupitia upasuaji?
    Nakushukuru sana kwa majibu yako, asante sana !!

  13.   mirelys alisema

    Nina moles kadhaa nyekundu ya damu kwenye mwili wangu wa saizi tofauti, haziumizi, hazina kuwasha au kusababisha usumbufu wowote, lakini ningependa kujua ikiwa ningepaswa kuwa na wasiwasi?

  14.   Cynthia alisema

    Halo swali langu ni lifuatalo, siku 2 zilizopita nilianza na maumivu kwenye mole yangu, nina 2 cm tu juu ya kinywa changu nimekuwa nayo lakini sijui ikiwa itakuwa kwa sababu ya jua kwa sababu uso wangu una nimechomwa tu na Masi alitoka kaa na sasa inaumiza na ninaiona kuwa kubwa kuliko kawaida, ambayo ni kwamba, mbali na hiyo inawaka, inanigusa na inaumiza ... Ninataka maelezo: P, ikiwa mtu fulani inaweza kunipa jibu;), nitathamini msaada na habari ahh na imefafanuliwa kwangu

  15.   Eliana alisema

    Halo, naitwa Eliana na nina umri wa miaka 20, nilitaka kuuliza swali .. tangu kuzaliwa nina mole katika sehemu ya uke huwa naiangalia na kuidhibiti, nilichogundua ni kwamba sasa ina unafuu .. ni mbaya? Kwa kuwa nilikuwa mdogo, ilikuwa tambarare na kahawia ... sasa naiona kwa raha na pande zote ... sijui kama hiyo inatoa tabia mbaya? Nilikwenda kwa daktari wa ngozi na aliniambia kuwa ni kawaida na kwamba ikiwa hainisumbulii sio mbaya lakini lazima nifanye upasuaji.Wananiambia nini? Natumahi unaweza kunisaidia, asante sana! eliana

  16.   upweke alisema

    Habari Eliana, habari yako? Kawaida ikiwa mole huwasha, hubadilisha rangi au umbo lake ni dalili kwamba kitu kibaya kinatokea, lakini ikiwa umeenda kwa daktari wa ngozi na anakuambia kuwa kila kitu ni sawa, haupaswi kuwa na wasiwasi na kuendelea kukifuatilia. Ikiwa una wasiwasi, unaweza kufanya mashauriano mengine na daktari mwingine wa ngozi, kwa hivyo una maoni mawili na unaweza kuteka wasiwasi wako na hitimisho lako mwenyewe.
    Salamu na bahati !!!! Endelea kusoma Wanawake wenye Sinema! Na utuambie ilikuwaje kwako.

  17.   mvuto alisema

    hello nina swali siku 4 zilizopita ilianza kuumiza nyuma ya shingo yangu, nilifikiri ilikuwa chunusi kidogo, kwamba ilitoka karibu na mahali nilipo, lakini sina chunusi, na mole yangu inaumiza sana, nikikibonyeza inaumiza, kana kwamba nilikuwa na mwanzo, inaungua. itakuwa mbaya?

  18.   mary alisema

    hello ni kiasi gani tangu nilipokuwa mtoto nina mole nyekundu kwenye mgongo wangu
    havese ananisumbua kuwasha na kuwaka grecido tayari nina miaka 30 na nikagundua kuwa nimeacha zaidi mwilini mwangu moja inakua kwenye titi ambayo daktari anaogopa kutembelea na itakuwa mbaya

  19.   CECYLIA alisema

    Halo, swala langu ni kwamba nina mole kwenye upande mmoja wa kinywa changu, imejaa, kabla ya rangi yake kuwa kahawia nyeusi lakini hivi karibuni inanibadilisha sehemu kuwa rangi ya rangi ya waridi, pamoja na kurekebisha mole, wametoka kama dots nyeusi, nilivuta nukta ambayo ilikuwa Kutoka nje na ilitoka kama mistari nyeusi, hainaumiza lakini nina wasiwasi itakuwa mbaya, bora kuiondoa?

  20.   Aldaya alisema

    Halo! Nina umri wa miaka 22 na nimekuwa na mole ndogo kando ya kidevu maisha yangu yote. Katika mwaka uliopita nimegundua kuwa imekuzwa kidogo na imepata afueni fulani. Pia nina chunusi nyingi kuzunguka. Nilimwonyesha .. kwa daktari wangu wa ngozi na sikujali, wala hakuiangalia. Nina wasiwasi na pia ni ya kutisha, naona kuwa kila siku ina umuhimu zaidi na sijui niende kwa nani. Je! Unaweza kufanya kazi bila kovu mbaya zaidi? Asante

  21.   merkarime alisema

    Halo, swala langu ni kwamba limetoka kama chunusi nyekundu kwenye midomo ya kinywa changu na tayari ninayo kama miezi kadhaa iliyopita na haichukui siku kujiona kwenye kioo niliamua kuipiga na sindano na damu nyingi ilitoka baadaye naacha lakini sijui Nafaka ilikuwa bado iko, haipotei na juu ya yote, punje nyingine inakua, ni ndogo lakini nahisi inakua kubwa kila siku ninayofanya. Nina wasiwasi sana. Sijui ikiwa itakuwa kwa sababu ya ujauzito wangu, lakini nafaka ilitoka kabla sijapata ujauzito. Tafadhali wasaidie ...

  22.   uhusiano alisema

    Asubuhi njema: Kila mwaka ninaenda kukaguliwa kwa mole yangu, nilitaka kuuliza kitu, nina mole ndogo kwenye mguu wangu na nimeona kuwa safu iliyo juu ya mole hukauka mara kwa mara na huanguka kwenye oga, wakati Ninaanguka, chini ni mole ya kawaida bila ishara za kushangaza au tofauti, ni kana kwamba safu ya juu ilikufa na kuanguka, haikuniuma au kitu chochote…. Nitasubiri jibu lako, asante sana

  23.   Jenny alisema

    Ola Hola!
    Ninakuandikia kwa sababu tangu nilipokuwa mtoto nimekuwa na moles kadhaa kwenye taya yangu na nimeona kuwa moja yao inakua. Ningependa pia kujua ikiwa ni kawaida kuwa na moles nyingi nyeusi.
    Salamu asante !!!

  24.   Kimberly alisema

    Usiku mwema, wasiwasi wangu ni kwa sababu nilipokuwa mtoto nilikuwa na mole upande wa kulia wa uso wangu wakati huo ilikuwa ni hoja tu na kwa kupita kwa miaka ilikua na sasa inapima karibu 4mm ni duara imekuwa na rangi sawa na siku zote Kuna nywele ndogo ambazo lazima nizikate lakini kwa takriban miaka 2 nimehisi usumbufu kama kuchoma, sikutokwa na damu wala usaha wa buti, ni usumbufu tu ambao ningependa kujua ikiwa ni ni kawaida, tafadhali, asante, unijibu kwa sababu wazo la kwenda kwa daktari limeniogopa. sema kitu kibaya.

  25.   cinthya alisema

    hujambo ^ - ^
    Habari za jioni ningependa kujua ni nini unafikiri mole ametoka chini ya kifua changu na ina ngozi ina ngozi lakini inakua tena na ni kahawia na ina kiasi kidogo lakini haidhuru natumai jibu lako asante !!

  26.   claudia | alisema

    Nilipata mole na utulivu kwenye kitako changu lakini inaumiza kati ya matako kwenye mstari, kwa MWANZO nilidhani ni kishindo, lakini nilikuwa na mtoto wa kiume hivi karibuni na wakati mmoja anao ninaelewa kuwa sura zote za magonjwa ya Venerias na hata zaidi sijawahi kufanya tendo la ndoa kwa mwaka kwa hivyo ningepata ugonjwa wa venereal, na nimekuwa nikigundua lakini hakuna mtu anayejua ni kwanini mole alitoka huko, hainiumizi au kunisumbua, wala haina kuwasha, sio mbaya, ni laini lakini ina unafuu na ni ndogo ikiwa jambo la kushangaza tu ni unafuu.

  27.   Jessica Martinez alisema

    Halo, nina moles nyingi, n (hakuna madoadoa) sasa mwishowe zinatoka zaidi, ile ambayo ina wasiwasi wa kuwasha kali ambayo nina kila siku karibu na chuchu yangu na naona kuwa doa linatoka, lakini ni huwasha sana.
    Ninachoweza kufanya.
    shukrani

  28.   Jenifer alisema

    Halo, nina mole kwenye shingo yangu, mama yangu pia anayo na ina raha nyingi, yangu ina kidogo, lakini wiki moja iliyopita mpenzi wangu alianza kuipeleka kwa sababu alidhani ni chunusi, jambo ni kwamba siku mbili zilizopita alikuwa anaumia sana na muhtasari ni nyekundu, inaumiza nikinyoosha shingo yangu au kuigusa, ni kahawia, duara na ulinganifu, yote ni kawaida, lakini sijui kama mpenzi wangu alifanya kitu ambacho kilifanya inavunjika au inaweza kuwa kweli alikuwa amebadilika na kuwa mbaya.
    Nifanye nini? Nimekuwa na mole hiyo kila wakati na hivi sasa baada ya rafiki yangu wa kiume kuipiga gumu, hii ilianza kunitokea.

  29.   Jina langu ni Liliana na nina wasiwasi kwa sababu tangu nilipokuwa mdogo nilikuwa na moles 2 zenye rangi ya divai, moja chini ya jicho la kushoto na nyingine kwenye titi la kulia, ambalo kwa miaka ilikua polepole lakini sio kubwa, halina kuwasha au kuumiza lakini sasa alisema

    Naitwa Lilina na nina wasiwasi kwa sababu nilipokuwa mtoto nilikuwa na moles 2 zenye rangi ya divai, moja chini ya jicho na nyingine kwenye matiti lakini imekua zaidi ya miaka na hawajawahi kuniuma au kuniumiza lakini sasa ni kuja shingoni mwangu na hizi Ikiwa nitaumwa na kunianza kama nyingine 2 kama `hoja, ilinisaidia kujibu tafadhali angalia kwamba nakushukuru sana

  30.   Eliana alisema

    HELLO! KARIBUNI MIAKA 19. NINGEPENDA KUJUA IKIWA NI KAWAIDA KUWA MIWILI MINGI INAONEKANA USONI MWANGU. NINA DOTI NYINGI ZA POLKA, BAADHI YA KAHAWIA NA BAADHI YA NYEUSI. SASA WALIONEKANA KWANGU 3 AU ZAIDI PAMOJA. NI CHIQUITOS LAKINI NAONA KUWA KILA MARA NINAYO ZAIDI. NAOMBA UNIPE JIBU HIVI KARIBUNI. ASANTE!

  31.   Ariana alisema

    Halo, najua karibu miaka 5 iliyopita niligundua kuwa nilikuwa na nukta nyekundu kwenye mdomo wa chini wa kinywa changu na sikuipa umuhimu lakini miaka mitatu iliyopita niliona kuwa nilikuwa pokitin abutadito… .. na inaning'inia k granite niliiifunua na sio Inasimama kuvuja damu mpaka nibonyeze kwa muda ... na niliiacha kama hiyo, mama yangu aliniambia kuwa ilikuwa mole na sikuweza peñiscarlo kuiacha kama hiyo lakini leo mimi Je! ninaona kuwa ni kubwa na mwingine anaonekana karibu nayo? Na kuna kipimo cha upasuaji wa kuiondoa, siipendi .... Tafadhali, nasubiri jibu mapema, asante

  32.   Rossy alisema

    Halo, natumai kupokea majibu ya mtu, angalia kuwa nina moles nyingi usoni mwangu na zinatoka zaidi, shida ni kwamba zile za zamani zinakua na mpya zinakua kila siku, nazungumzia miaka na miezi na sikuwa na mabadiliko ghafla Lakini ikiwa nitaona mabadiliko mengi katika moles zangu, ninawezaje kuziondoa lakini sio kwa upasuaji? niandikie kwa fis na niachie uzoefu wako. Ninathamini sana.

    chickross@gmail.com

  33.   ubinafsi alisema

    Halo, nina wasiwasi sana kwa sababu nina mole kwenye kifua changu na kwa miezi miwili imeanza kukua na nahisi kuwa inawasha na inaumiza, je! Hii ni dalili ya kitu kibaya ??? tafadhali mtu anijibu

  34.   Manuel Gaytan alisema

    Hello Soledad nilitaka kukuambia kuwa tangu nilipokuwa mtoto nina mole kwenye mgongo wangu na hivi majuzi nahisi imechangiwa zaidi, ukigusa inaumiza kidogo, itakuwa kitu kibaya, na ikiwa ni hivyo, nini aina ya daktari ninapaswa kujitibu mwenyewe, asante, natumai utajibu.

  35.   zaira alisema

    Halo, nimekuwa na mole tangu nilipokuwa mdogo, lakini siku 3 zilizopita kuna donge kama mpira na inaumiza ndani ya mole yangu ya kahawia ya takriban 5mm, ninachukua ibuprofen lakini inatulia kidogo na ameagiza Kelex, ambayo ni kinachotokea na mole yangu, Asante

  36.   Stephanie alisema

    Halo !!
    Nina miaka 28
    na nimeona kwamba moles ambazo zilikuwa gorofa kabla ya leo zina misaada ya kupendeza, zina kingo za kawaida
    lakini moja haswa ambayo inakaa karibu na kwapa yangu ya kulia kwenye mkono wangu, inaniguna na kufufuka kidogo, inatia wasiwasi.
    Inafaa kutajwa kuwa ninatumia kinga ya jua wakati wa baridi na majira ya joto, sijifunua kwa kuoga jua, kwa kweli kwenda pwani naweka mafuta mengi ya jua na kujifunika kutoka jua.
    Mimi ni mzungu sana.
    Nina wasiwasi.
    asante…

  37.   mayra alisema

    hello, nina mole moja upande mmoja wa kinywa changu, ambayo kila wakati nakumbuka nilikuwa nayo tangu nilipokuwa mdogo, nilikuwa mdogo tu sasa nina umri wa miaka 23 na mole huonekana zaidi, lakini ninatambua kuwa wakati mwingine huongezeka kidogo kawaida na inakuwa giza, ninaigusa na nahisi maumivu kidogo sana kama ya chunusi kupasuka bila shaka hii ni wakati tu ninaigusa na ningependa kujua ikiwa hii ni mbaya au lazima nionane na daktari wa ngozi ? Asante!!

  38.   claudia alisema

    hello nina mole juu ya kinywa changu karibu na pua yangu, kama marylin morroe haha, lakini kwa muda sasa nimegundua kuwa imekua, mfupa ni mzito zaidi na ninapoigusa nahisi maumivu kama mtu anapogusa pimple, tafadhali nishauri nina wasiwasi sana

  39.   Eva alisema

    Halo, nina mole ambayo ni nyeusi na inayoizunguka kama kivuli cheusi, hainiumizi au kunisumbua. Je! Niwe na wasiwasi? Mimi pia ni mvutaji sigara, labda ni kwa sababu ya tumbaku?

  40.   fany alisema

    Halo nina mole kwenye mkono wangu wa kulia na chini yake, chunusi lilionekana kana kwamba tope lilikuja usoni mwako lakini lina umri wa wiki 2 na nyekundu haijaondolewa siku nyingine nilijikuna kwa makosa na damu ikatoka, ni kawaida, huwa na mengi ya kupata moles kila wakati hata wanaponidunga sindano, ninapata moja

  41.   Bukys alisema

    Nina mole katikati ya mapovu kama kwenye mlango wa mkundu mkubwa kidogo, ni kawaida, sikuwa nimeiona kwa sababu sikuwa nimechunguza sehemu hiyo yangu?

  42.   mary alisema

    Halo, nina mole moja kulia kwenye jicho langu na alipoigusa, inaumiza, napaswa kuwa na wasiwasi. Salamu asante

  43.   Leslie alisema

    Halo, ningependa tafadhali nisaidie nina mole kwenye uso wangu, sio kubwa sana na sio ndogo sana, siku 5 au 7 zilizopita nilianza kujikuna sana na gamba lilianza kujitokeza jana usiku kwamba gamba lilianza fimbo lakini Gamba imeambatanishwa na mole, ambayo inamaanisha kuwa mole inaanguka. Sijui nifanye nini? Je! Unapendekeza niende kwenye chumba cha dharura cha daktari?

  44.   arlet alisema

    Halo nina mole x kinywa changu na imevimba kwa sababu kuna chunusi inayotoka, lazima niwe na wasiwasi?

  45.   arlet alisema

    Halo, nina mole kinywani mwangu na imevimba kwa sababu chunusi inatoka nje na inaumiza, niwe na wasiwasi?

  46.   arlet alisema

    Halo nina mole katika kinywa changu na imevimba kwa sababu kuna chunusi inayotoka hapo na inaumiza, niwe na wasiwasi?

  47.   Maria alisema

    Asubuhi njema, usiku kucha, nilipata mole yenye ujazo wa hudhurungi na nguvu katikati, kinachonishangaza ni kwamba ilitoka ghafla.

  48.   Gina alisema

    Halo, nina mole kubwa sana kwenye sehemu ya juu ya kitako, kwa muda nimegundua kuwa inanisumbua, inaniguna na hata wakati mwingine niliikuna na nikatokwa damu ikibaki wazi kwenye msingi wa ngozi, pia inanigua na muundo wake ni kana kwamba ni vipande vya saruji ambavyo vinapobanwa na msumari kuvunja, mole ni rangi ya risasi, nahisi maumivu katika sehemu kubwa ya gluteus ambayo huangaza kama ndani, nina umri wa miaka 40, natumai unaweza kuniongoza !!!

  49.   Eugenia alisema

    Halo, nina mole kwenye upande wa kushoto karibu na titi na nasikia maumivu na kuwasha mengi ambayo huangaza kuelekea kwenye matiti, ni kawaida, nina umri wa miaka 36

  50.   ana julia alisema

    Halo, unaweza kuniambia kama hii ni mbaya, walitoka kama vidonda kadhaa mdomoni mwangu, vyema kwenye mdomo wangu na huuma sana na tayari nina mdomo wangu, hii ni mbaya kabla ya kutoka na iliondolewa wakati, haioni tena na inaniuma

  51.   KAri alisema

    Halo. Nina mole ambayo iliwasha karibu wiki mbili zilizopita, niliikuna na kutoa kipande cha kahawia .. sasa ina gamba juu yake ... itamaanisha nini, naweza kufanya nini?

  52.   jennifer alisema

    Ola nina mole chini kidogo kuliko sikio langu, sio ya kiasi hicho lakini nikigusa inaumiza itakuwa mbaya kuwa inaumiza naogopa kuwa na saratani

  53.   Safi alisema

    Ami nimepata mole nyekundu kwenye redio hapa chini karibu na ladio kutoka juu nina wasiwasi xk asubuhi sikuwa nayo na sijui ikiwa imerekodiwa au la, mtu anaweza kuelezea au kunisaidia

  54.   Ana Lau alisema

    Siku chache zilizopita nilianza kupata moles ambazo hazizidi 4mm, ni nini kinachonisumbua kwamba zinageuka kama kaa na mimi hukwaruza na kuondoa sehemu ya mole, ni nini kinachoweza kutokea? Tafadhali jibu

  55.   Carol alisema

    Usiku mwema, mume wangu ana mole kwenye mguu wake, ilikua, ikaanguka, ikawa kaa na ikaanguka tena na ni mbaya nusu mahali ambapo mole ni

  56.   lupita alisema

    Halo, muda mrefu uliopita kabla sijapata ujauzito wa mtoto wangu. Nilianza kupata moles za hudhurungi na dots kidogo nyeusi kidogo nikitoa karibu nyeusi lakini haidhuru wana saizi tofauti na ni mbaya, ni saratani

  57.   siku alisema

    Halo, nina moles 4 ambazo zinanitia wasiwasi, moja kwenye paji la uso, na nyingine kwenye shingo yangu na nyingine upande wa peari, katika hizi tatu, peel ndogo imetengenezwa na nyingine inakuwa chunusi na maambukizo na moja kwenye tumbo langu. Inaumiza sana kama nikigusa au la, mimi ni mtu mweupe sana na ninapata moles nyingi, hata nina moja kwenye kidole upande wa kiganja, na sijawahi kuona mtu aliyetoka hapo, haifai Inaonekana kama sehemu na haina sura ya mole, asante

  58.   Cardigan alisema

    Halo, nina mole kwenye mkono wangu wa kushoto, ni ndogo, hupima takriban 2mm, lakini haina usawa; Sina kuwasha na sina historia ya saratani ya ngozi. Sawa swali langu ni kwamba: Nyundo zote mbaya kila wakati hupima zaidi ya au sawa na 6mm?

  59.   lina alisema

    Nina mole kubwa sana tangu kuzaliwa, ina ujazo na siku za hivi karibuni inaumiza sana, inanifanya nisiwe na raha na nahisi inakera…. Sijui daktari wa ngozi ni nini, aliniambia sio kitu, lakini inaumiza

  60.   elisa alisema

    Kwa takriban miezi miwili nimekuwa na maradhi kadhaa mekundu kwenye ngozi yangu kwenye matiti yangu, mgongoni na tumboni, nina wasiwasi na kahawia kubwa mgongoni nataka unisaidie

  61.   Hilary alisema

    Halo, nina mole kwenye tumbo langu na ganda lilinyamaza, inatia wasiwasi ni nini kinaweza kunipata

  62.   jamaa alisema

    Nina mpira mweusi na kahawa kichwani, sijui itakuwa nini, nina wasiwasi sana kwa sababu ABC inaungua, inaumiza, inavimba na kitu kama maji ya uwazi hutoka, hupata alama kama tope hiyo itakuwa na ABCs pia hunikuna kwamba itakuwa mimi Pia wanatoa kizunguzungu na maumivu ya kichwa, ambao wanaweza kunisaidia, nataka kujua ninacho ndani ya kichwa changu kidogo tafadhali mtu anisaidie

  63.   jamaa alisema

    ambayo ninayo: '(

  64.   yiliany alisema

    Halo. Mimi ni msichana ambaye ana kizazi cha damu ya kuzaliwa ni saizi ya kofia ya chupa ya soda inaonekana kama waridi. Haikuwahi kunipa shida lakini mwaka mmoja uliopita nilikuwa na mabishano makali na jamaa na ilinichoma sana na siku chache zilizopita pia kwamba unafikiri inamaanisha tafadhali subiri jibu lako na wakati mwingine huwa nyekundu. Asante kwa mawazo yako.

  65.   yiliany alisema

    Halo. Mimi ni msichana ambaye ana kizazi cha damu ya kuzaliwa ni saizi ya kofia ya chupa ya soda inaonekana kama waridi. Iko katika kifua changu cha kulia karibu na moyo wangu. Haikunipa shida lakini mwaka mmoja uliopita nilikuwa na mabishano makali na jamaa na ilinichoma sana na siku chache zilizopita pia unafikiria inamaanisha nini tafadhali subiri yako jibu na wakati mwingine inakuwa nyekundu. Asante kwa mawazo yako.

  66.   Norma alisema

    Halo. Mimi ni kawaida na nina moles mbili ambazo zinaonekana kama gamba, moja kwenye kitako changu na nyingine kwenye paja langu, hii ya pili bado ina ukubwa sawa lakini nyingine imekua na ni ya muda mrefu tangu ichume na kuunda tena- ni kawaida

  67.   Laura alisema

    Halo doc nataka kukuuliza swali miezi 3 iliyopita nilitoa mole kwenye mgongo wangu ambayo ilikuwa ikikuna mwili wangu na daktari wa ngozi alikuwa akiniumiza, niliichoma lakini wakati mwingine. Nina hisia inayowaka, itakuwa kawaida.

  68.   Ruth alisema

    Halo, nina mole kwani naweza kukumbuka, ninayo, ina kituo cha hudhurungi na kingo katika nyepesi kidogo, itakuwa na kipimo cha mm 5 au 6 mm, haijawahi kuchoma au kuuma au kitu kama hicho lakini sasa Nina wasiwasi kidogo kwanini ni kubwa zaidi niliyonayo

  69.   Karina alisema

    Halo, nina mole kwenye kifua changu, ilikua au tuseme imejaa katika miaka hii, ina rangi ya hudhurungi na ina sura ya tone, jambo la kushangaza naona ni kwamba ni laini kama cork na flakes off. Hainaumiza, haina kuwasha au kunisumbua lakini ningependa kushauriana.

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Halo Karina, ikiwa mole hiyo imebadilika sura basi nakushauri uende kwa daktari ili kuipima. Salamu!

  70.   Rachel contreras alisema

    Ninamshauri baba yangu, kwanza ilitoka kwenye mkono wake kama cherry lakini baada ya muda ilibadilika na inaonekana kama tone la maji lenye urefu wa karibu 3.5 cm takriban ya rangi nyekundu, haidhuru lakini haijaning'inia ngozi kama nilivyoelezea hapo awali, tone kubwa la maji Inaweza kuwa nini?

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Halo Raquel, ikiwa baba yako ana mole na rangi yake, umbo au saizi imebadilika, lazima uende kwa daktari wako ili aangalie kuwa kila kitu kiko sawa. Salamu!

  71.   Gerardo Perez alisema

    Tardes za Buenas. Nina umri wa miaka 19 na nimekuwa na mole ndogo kwenye paja langu la kulia maisha yangu yote. Kuhusu rangi na saizi kulingana na nilichosoma sipaswi kuwa na wasiwasi lakini tangu jana imekuwa ikiwasha na imevimba. Lazima niwe na wasiwasi?

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Angalia katika siku chache zijazo, ikiwa inabadilisha rangi au saizi, nenda kwa daktari wako kuiangalia. Salamu!

  72.   Alfred alisema

    Halo, nina mole katika umbo la doa, ni 10 pana na moja 15 ndefu, ninayo tangu nizaliwe.

  73.   Alicia alisema

    Halo, nadhani nina mole ya saratani, karibu miezi 6 iliyopita ilianza kukua, nina umri wa miaka 25 na inakidhi karibu maelezo yote. Nina hata mahali ambapo mguu wangu wa kushoto huanza, isipokuwa kwamba kipenyo chake sio kikubwa sana. Nakala hii imenisaidia sana.
    Shukrani

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Asante kwa mchango wako Alicia. 🙂

  74.   Camila alisema

    Halo! Nina umri wa miaka 14 na karibu miaka 7 iliyopita mole alitoka nyuma tu ya goti langu kwenye makutano ya mguu wangu, imekuwa ikiwasha sana hivi karibuni, na kwa bahati mbaya nilikuna na inavuja damu, nifanye nini? Ninaogopa sana kuwa ni kitu kibaya, sitaki kuwa na wasiwasi mama yangu, nataka suluhisho tafadhali, nakushukuru mapema!

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Halo Camila, labda unapata kuwasha kwa sababu ya jasho lako au kwa sababu nguo zako zinasugua. Ikiwa inavuja damu, itakuwa jeraha, jihadharini isiambukizwe na hakikisha haizidi. Lakini ili kupata shaka unaweza kwenda kwa daktari wako kuiangalia na kwa njia hii kukuambia kuwa kila kitu ni sawa. Busu kidogo!

  75.   raul alan rodriguez alisema

    hello nina mole ya nyama mgongoni mwangu. Wakati mwingine kitu kama hicho hutoka kama maji na nimekuwa nacho kila wakati.Ni kubwa kidogo ... je! Itanilazimu kujifanya nione?

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Halo Raúl, ukiona kitu cha kushangaza unapaswa kwenda kuonana na daktari. Tahadhari yoyote ni kidogo. Salamu!

  76.   karina alisema

    Hi nina mole kwenye sehemu ya chini ya titi langu la kulia na hivi karibuni niligundua kuwa inachomoza na ninawasha. Je! Moles zinaweza kuanguka?

  77.   Kasandra alisema

    Halo, nina mole tangu nilipokuwa mdogo ... nilipoenda kwa Neurology walikagua na wakaniambia kwamba ikiwa inakua, inawasha au inageuka kuwa nyekundu, kwenda kuiangalia iko juu ya kitovu cha duara .. ni ni mara ya kwanza kuwasha, nahisi mpira, mimi Inaumiza na inavuja damu, nifanye nini?

  78.   Luciano Schlef alisema

    Halo, swala langu ni la zamani sana, mke wangu analalamika juu ya kuwasha kwa mole nyuma ya mkono wake wa kulia, hii ni tofauti na moles zake zingine, ni kahawia nyeusi sana, karibu nyekundu, ningesema, inaweza nini iweje?

  79.   dysneidisi alisema

    Halo, nina wasiwasi kidogo, muda mrefu uliopita mole ndogo ilionekana upande wa kushoto wa uso wangu, haswa kidogo baada ya jicho kuisha, ni ya sauti nyepesi sana karibu haijulikani, hadi siku tatu hivi zilizopita inaumiza kana kwamba nitapata granite hapo na imeungua kidogo, rangi haijabadilika. Ikiwa ungeweza kunijibu, ningeishukuru.

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Halo, labda utapata chunusi lakini ikiwa mabadiliko yako kwenye mole, nenda kwa daktari wako ili akague. Salamu!

  80.   Januari alisema

    Halo! Nina mole ambapo ubavu unabadilika na kama kaa, kana kwamba ni kaa. Ukweli umenitia wasiwasi. Natarajia jibu lako. Asante.

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Halo Jan, ikiwa una wasiwasi, nenda kwa daktari wa ngozi ili aweze kutathmini hali hiyo. Salamu!

  81.   Roulette alisema

    Halo, nilianza kupata moles usoni mwangu, nina picha kubwa ya 15 yangu na hapo sikuwa na moles ambayo ninao sasa, nina umri wa miaka 20, moles sio ya kukasirisha, zinaonekana tu, karibu mbili wiki zilizopita sikujikagua mwenyewe na Leo nimeangalia tena nina moles 3 mpya, nasubiri jibu Asante sana 🙂

  82.   Beatriz alisema

    Halo, siku zote nilikuwa na mole kwenye mkono wangu na leo nimeiona na nina mduara mwekundu na mkali ambao unaweza kuwa? Nifanye nini?

  83.   Ana Maria alisema

    Nilipata mole kwenye shingo yangu miaka michache iliyopita nikiwa na nywele kidogo na donge kidogo, kwa hivyo kama kawaida siipendi na niliichomoa lakini sehemu imeniacha na inakua, nafanya nini ?
    Asante kwa mawazo yako
    Att: Ana

  84.   Lola alisema

    Nimekuwa na mole nyuma yangu kwa muda mrefu kama nakumbuka. Huwa hapati jua kwa sababu anaishika na ukanda wa swimsuit. Haidhuru au sio kawaida au imekua kubwa. Haina kuwasha pia. Haikua. Lakini katikati ni kivuli cha hudhurungi kuliko mole yote na ina utulivu, lakini imekuwa nayo kila wakati. Siku nyingine, akiangalia kipindi, msichana aligunduliwa na saratani ya ngozi bila yeye kugundua dalili yoyote. Je! Kitu kama hicho kinaweza kunitokea au nina wasiwasi?

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Halo Lola, sidhani kama mole yako ni hatari kutokana na kile unachosema, lakini ikiwa unataka kuwa mtulivu, nenda kwa daktari wako na akakuangalie. Salamu!

  85.   Luz alisema

    Halo, nina mole karibu na jicho langu la kulia, jambo la kushangaza ni kwamba nilikua mara mbili na ni kama mstatili, sijui ikiwa ni kwa sababu ya umri wangu kwa sababu nina umri wa miaka 30 .. mtu atakuwa na uzoefu kama huo

  86.   jessica alisema

    Halo, mimi ni Jessica, nilipata mole nyekundu, ilikuwa ndogo kwenye goti langu la kushoto na ninawashwa sana ninapoikuna, baada ya muda, inakua kubwa kidogo.

  87.   Fernanda alisema

    Halo, mimi ni Fernanda na nina umri wa miaka 19 na nimepata mole nyekundu miezi miwili iliyopita kwa mia moja na imekuwa ikikua kidogo kidogo na leo sijui ilianzaje nilipokuwa kuoga lakini sikuhisi maumivu au kitu chochote au kuwasha ambayo inaweza kuwa?

  88.   Fernanda alisema

    Halo, mimi ni Fernanda na nina umri wa miaka 19 na mwezi na nusu iliyopita nilipata mole nyekundu kidogo sana lakini ilikua kidogo kidogo na leo ilipasuka sijui nilikuwaje kwenye oga na mimi ilianza kupata damu nyingi na ilikuwa nyekundu na kwa ngozi ni kitu hatari?

  89.   Francisco alisema

    Wiki 3 zilizopita nilikuwa na damu kidogo kwenye sehemu ya chini ya shingo na hivi sasa ikiwa ni kubwa kidogo kuliko vile ilitoka lakini hainaumiza au kuwasha, tayari nina miadi na daktari kuniangalia , lakini niwe na wasiwasi?

  90.   maua alisema

    Nilipata mole kwenye midomo ya mdomo wangu, mdomo wa chini .. .. nilienda na wakaniambia kuwa ni kwa sababu sikula vitu vizuri ..

  91.   Maria Alejandra alisema

    Halo !! Karibu miezi 6 iliyopita ilitoka na chunusi ndogo mkononi mwangu ... mara ya kwanza niliiumiza nikidhani ni chunusi, ilipotea, badala yake ikawa ndogo. Mwezi 1 uliopita niligundua kuwa bado ni kama mole ya maji. Leo ninauma na kujikuna na kuumiza ... Je! Au ni kawaida kwako kupata hii? Na haipaswi kumuumiza?

  92.   Luis saenz alisema

    Halo, mimi ni mwanamume na nina umri wa miaka 15, sijui ikiwa ni mole au sio hadi leo niligundua kuwa ninaogopa na ina vipimo hivi 4 millicenter mrefu na 2 millicenter juu ni kama kahawia au kijivu au nyeusi hapana nina hakika nisaidie

  93.   Natalia alisema

    Nina mole kwenye shingo yangu tangu wiki iliyopita kwamba nina donge lenye sura ya chunusi walinipa cream ya fucibet lakini haibadiliki kinyume chake inakua napenda mtu anishauri asante

  94.   Manuel alisema

    Halo, niligundua kuwa nilikuwa na moles kadhaa, hii katika kipindi cha miaka 6 au zaidi, nilidhani ni madoadoa, ninao tu juu ya tumbo na chini ya mikono, hata hivyo, nimegundua kuwa wana idadi kubwa, sio gorofa kama nilifikiri, Ina kiwango cha chini cha misaada, kwa zaidi ya miaka 3 haikukua lakini ikiwa itaongezeka zaidi na zaidi ya 2 hadi 3

  95.   dina alisema

    Halo nimepata mole miezi 8 iliyopita nyuma yangu wakati ilitoka iliniwasha na ikatoka kama maji wakati niliikuna lakini saizi yake haijaongezeka na tangu wakati huo haijaumiza au kukwaruza lakini nataka tu kujua ikiwa imetokaje ina dalili mbaya SHUKRANI

  96.   Weka Agandoña alisema

    Halo, miaka michache iliyopita nilikua mole ya granite ambayo sasa ina ukubwa wa lulu na ni nyekundu wakati mwingine inaumiza na kutokwa na damu au uvimbe, nifanye nini, ni kawaida kwamba mole nyekundu inakua ..

  97.   andelin alisema

    Halo. Mnamo Mei mwaka huu alinipa acv na wakati nina nevus kwenye kifua changu ambayo ni kubwa na wakati mwingine inawaka na inabadilika kutoka nyeupe hadi madoa meusi kama mole wakati naifinya jua wakati mwingine hutoka damu kidogo mimi sijui katika jimbo langu unaweza kunitibu

  98.   karina alisema

    hello nina wasiwasi ninao ndani ya pua yangu kitu cheupe kidogo ambacho kinaonekana kama chunusi lakini nilikiondoa na ikakua tena, inavuja damu zaidi wakati ninapoiondoa na usisimamishe mole.

  99.   chus alisema

    Halo! Hoja yangu ni juu ya mole ambayo nina mgongoni kwangu tangu zamani, haijakua saizi au imebadilisha rangi, nilichogundua ni kwamba ina nukta nyeupe katikati kana kwamba ni mpira mdogo mweupe, inaweza kuwa pore au follicle au millium, ndivyo inavyoonekana. Sijui ikiwa mpira mdogo mweupe upo kila wakati au ni mpya, lakini nadhani ninajali juu ya moles yangu. Huyu ni mole ya kupendeza kwani sio ya kawaida lakini nimeipata kutoka kwa DSD kwa miaka mingi na sijaona tofauti nyingine zaidi ya hiyo, lakini kuiona lazima uione kwa karibu sana na ninaiongeza na zoom ya rununu. Je! Unaweza kuniambia kitu. Nina picha ikiwa atapendezwa. Asante

  100.   Carola alisema

    Habari: Naitwa Carola, nina umri wa miaka 30 kwa muda hapa nilikuwa na moles kifuani na utumbo kila siku naona moja nina mpya. Lazima niogope nina hofu sana nina miadi na daktari wa ngozi mnamo Novemba 23 lakini ninaogopa kuwa tayari ni kuchelewa. Natia chumvi ??

  101.   monserrath alisema

    Halo, ningependa kujua ikiwa ni kawaida kwamba nikiwa na umri wa miaka 23 napata moloni mpya, ammmm ni kawaida kama zote lakini ghafla napata mpya sasa hivi, nilichogundua katika miezi 3 ni kwamba nina Nyundo mpya 7 kwenye uso na mkono sijui ikiwa nimeacha zaidi ambayo sijaona lakini ni kawaida kama zile zingine nilizonazo lakini ningependa kujua ikiwa hiyo ni kawaida ?????? ……… ………… tafadhali.

  102.   Eliza Quetama alisema

    Halo. Nina mole kwenye kijusi nilichozaliwa nayo lakini ni kubwa sana na mviringo. Inayo nywele lakini wakati najiweka wazi kwa jua inauma na inaumiza, nimekwenda kwa daktari wa ngozi na amesema kuwa sio mbaya, lakini imeongezeka kwa saizi na inaendelea kuwasha na kuumiza.

  103.   Eliza Quetama alisema

    Halo nina mole kwenye kijicho changu na ni kubwa sana na inakua na nywele nimeshawasiliana na daktari wa ngozi na ameniambia kuwa sio mbaya lakini baada ya muda ninapojitambulisha kwa jua huwasha na kuumiza na kwa muda imeongeza sauti yake na ninaogopa nifanye nini. Asante

  104.   Thatana alisema

    Halo mume wangu ana mole ya nyama kwenye kitako chake lakini ninapoigusa nahisi kuwa chini ya mole ndani ya ngozi kuna mpira mgumu wenye mafuta ningependa kujua ikiwa ni mbaya, asante

  105.   Ambar alisema

    Ni kawaida kwako kupata mole chini ya kila jicho. Baba yangu alipiga picha na moles zilionekana. Je! Ni kawaida?

  106.   Belen alisema

    Halo, mume wangu ana mole nyuma ya shingo yake. Mara kadhaa ametoka chunusi la usaha (kama chunusi) juu ya mole. Kwa sababu ya kazi, huvaa kofia na kawaida hupata chunusi nyuma ya shingo lake. Itakuwa sababu ya kutisha kwamba kila mara mara nyingi pia hutoka kwenye mole. Asante

  107.   sofi alisema

    nzuri nina tattoo na walinipitisha shangazi juu yake sasa naona imewaka na inaumiza hata kidogo nina wasiwasi na sijui nifanye nini au nifanyeje shukrani mapema

  108.   Andrea alisema

    Halo, swali. Nina mole kwenye pua yangu ndogo na mole alionekana juu yake na nukta tatu ndogo ndani ya mole. Je! Inaweza kuwa mbaya?

  109.   Danielaecht alisema

    Halo, nina mole kwenye kifua changu cha kulia na inabadilisha rangi kama mole ya damu.

    Nifanye nini?

    Asante.

  110.   Veronica Flores alisema

    Halo, nina mole juu ya mdomo wangu wa juu usoni na imetumika kwa siku 3 na imevimba kidogo, mole yangu mwaka jana ilikua na ina nukta katikati

  111.   Mari alisema

    Halo, nina mole kwenye uso wangu ambayo huwashwa na wakati mwingine huwa na nukta nyeusi, na wakati mwingine huwa nyekundu, na wakati mwingine inaumiza ikiwa unaweza kunisaidia ningeithamini

  112.   Susana godoy alisema

    Hujambo Mari!

    Asante sana kwa maoni yako. Nikwambie kwamba hapa tunatoa habari kwa jumla, kwa hivyo haidhuru kuwasiliana na daktari wako au daktari wa ngozi ili waweze kutatua mashaka yako kwa mtu wa kwanza. Kwa kuwa kila kesi inaweza kuwa tofauti.

    Salamu!