Jinsi ya kutibu msumari mweusi

Misumari nyeusi ni kawaida zaidi kwa miguu.

Je! Unayo moja msumari mweusi? Msumari mgumu au ulioponda utageuka kuwa mweusi kama matokeo ya pigo lililopokelewa. Ni sawa na wakati tulipiga sehemu fulani ya mwili wetu kwa bahati mbaya, wakati huo huo michubuko kidogo inaonekana.

Katika nakala hii tutashughulikia ambayo ni bora matibabu kutibu msumari mweusi au wa zambarau, ni nini dalili kawaida na tunapaswa kufanya nini ikiwa msumari utaanguka.

Je! Ni matibabu gani bora ya kucha za zambarau au nyeusi?

Kinga ni suluhisho bora kuepuka shida yoyote katika kucha za miguu yetu na mikono yetu. Ingawa hakuna mfumo wa kuzuia kama vile kuzuia msumari mweusi, bora ni kutekeleza mapendekezo yafuatayo ili kupata uboreshaji wa haraka mara tu tumejeruhiwa.

Matibabu ya matibabu kwa kucha zilizopigwa bila shida

Kuwa na mikononi mwetu msumari wa zambarau ambayo imekuwa hit, ni kawaida kabisa. Walakini, tunapaswa kutofautisha ukali wa pigo kwani wakati mwingine mizizi inaweza kuharibiwa na ukuaji wake hubadilishwa.

Kwa kuongezea, inaweza kusababisha kutokwa na damu ndani ambayo inafanya ionekane haifai sana.

Chubuko hii kwenye msumari au mapema, pia inajulikana kama hematoma ya subungual inaweza kuwa haina maumivu na inaweza kuhitaji matibabu. Walakini, shinikizo lililotokana na damu lilikusanywa chini ya msumari mweusi inaweza kuwa chungu sana. Ili kuzuia maumivu, daktari anaweza kufanya unyogovu, pia huitwa trepanation, ambayo itaruhusu damu kukimbia, kupunguza shinikizo na maumivu katika eneo hilo.

Msumari mweusi unaweza kuumiza.

Chanzo: pinterest

Baada ya kuficha kidole au kidole kilichoathiriwa, daktari anaweza kutumia njia zifuatazo za kukomesha kumaliza damu:

  • Utunzaji. Hii inaweza kufanywa na waya moto wa matibabu au laser kaboni ambayo hutumiwa kuchoma jeraha. Haina kawaida kuumiza na ni haraka.
  • Na sindano. Sindano kubwa ya matibabu ya kipenyo pia inaweza kutumika kutoboa msumari mweusi. Wakati wa utaratibu ncha yenye joto imepozwa kwa kuwasiliana na hematoma na majeraha yanaepukwa.

Baada ya baadhi ya taratibu hizi msumari wako utafungwa na italazimika kushika vidole vyako na unaweza kuhitaji kutumia vidonge baridi kwa masaa 12 ya kwanza. Ikiwa lazima ufanye kitu kilichoongezwa, daktari wako atapaswa kukuambia nini cha kufanya na jinsi gani. Shida pekee ambayo inaweza kuwa ni kwamba unaambukizwa.

Katika tukio ambalo pigo lilikuwa kali sana na una jeraha kubwa, katika visa hivi inaweza kuwa muhimu kwa daktari kufanya mishono. Lakini kawaida ikiwa michubuko sio ndogo sana na msumari umeathiriwa, baada ya wiki chache msumari unaweza kujitokeza yenyewe kwa sababu ya mkusanyiko wa damu. Msumari mpya utakua katika wiki 8 ikiwa unatoka kwa mkono, ikiwa ni kucha inaweza kuchukua hadi miezi 6. Ukuaji mpya wa msumari unaweza kuwa na muonekano usiokuwa wa kawaida, kwa hali yoyote au shaka usifikirie juu yake na nenda kwa daktari wako.

Walakini, haupaswi kuwa na wasiwasi kwa sababu msumari wako ukitokea sio lazima ukae vile milele kwa maisha yote, kwani msumari wako unakua ile rangi nyeusi au zambarau inaweza kutoweka. Ikiwa pigo ulilopokea kwenye msumari lilikuwa kali sana, lazima ujue kwamba wakati mzizi umeharibiwa, msumari unaweza kutoka. Katika kesi hii, msumari utakua tena.

Matibabu Rahisi ya Matibabu ya Misumari ya Bumpy

Ifuatayo nakuletea matibabu ili msumari wako mweusi upone haraka na kwa njia nzuri, usipoteze maelezo!

  • Baada ya kuumiza kucha yako unapaswa panda kidole chako kilichopigwa kwenye chai ya chamomile. Uingizaji huu unapaswa kuwa moto lakini sio moto sana kwamba unajichoma. Chamomile ni sedative asili na utulivu ambayo itasaidia kupunguza uvimbe na maumivu kutoka kwa pigo.
  • Jaribu kusogeza kidole chako kwenye glasi ya chamomile na nje yake. Ikiwa huwezi kusonga au kuinama kidole chako, inaweza kuwa umefanya kuvunjika na unapaswa kuona daktari wako haraka iwezekanavyo.
  • Unaweza kushikilia msumari wako kwenye glasi na maji ya joto na chumvi nyingi kupunguza uvimbe na kuzuia msumari kugeuka zambarau au nyeusi.
kucha bila kucha
Nakala inayohusiana:
Jinsi ya kuponya msumari
Njia tofauti za kuwa na msumari mweusi.

Chanzo: podoactiva

Je, hematoma ya subungual ni nini?

Kwenye kucha za zambarau au nyeusi kutoka kwa mapema kutokwa na damu hufanyika chini ya msumari (ya mikono au miguu) na inaitwa hematoma ya subungual. Kawaida husababishwa na kuponda na kali, maumivu ya kuchoma kawaida huhisi wakati damu inakusanya chini ya msumari.

Kwa kukosekana kwa mifupa iliyovunjika au uharibifu mbaya zaidi, kuwa na michubuko kama hiyo haipaswi kuwa sababu ya wasiwasi.

Sababu za kucha za zambarau au hematoma ya subungual

Mara nyingi hematoma ya subungual ni matokeo ya haraka ya jeraha la kidole ambapo kidole kimehusika. Kwa mfano, inaweza kuwa baada ya kupiga kidole chako kwenye mlango, na kitu kizito au kwa nyundo. Inaweza pia kutokea baada ya kudondosha kitu kizito kama vile kitako kwenye kidole chako.

Katika zingine kesi kuumia chini ya msumari kutasababisha eneo lenye giza la rangi nyeusi au zambarau, Lakini sio lazima kuwa na wasiwasi, ingawa kila wakati ni wazo nzuri kwenda kwa daktari kukagua na kuona kuwa mzizi wa msumari haujaharibiwa.

Nakala inayohusiana:
Kwa nini kucha zinageuka manjano?

Dalili za msumari wa zambarau

Dalili ya kawaida wakati una msumari uliopigwa ni maumivu makali ya kupiga ambayo hutengenezwa na shinikizo la damu ambayo hukusanywa kati ya msumari na kidole. Rangi ya rangi nyeusi badala ya nyeusi kama nyekundu, hudhurungi au zambarau pia inaweza kuonekana (inaweza kuwa katika sehemu ya msumari au kwa ukamilifu).

Je! Msumari ulio na mapema unahitaji kugunduliwa?

Ikiwa unayo hematoma ya subungual na ilisababishwa na pigo kali kwa kucha au kwa mguu, itabidi uende kwa daktari wako haraka iwezekanavyo ili aweze kutathmini uharibifu ulioufanya kwa kidole na kucha. Inahitajika kujua ikiwa umevunja mifupa au uharibifu mkubwa kwa msumari wako au tishu za kidole.

Daktari atachunguza kidole chako na kucha ya zambarau na unaweza kuhitaji kuchukua eksirei ili kudhibitisha au kudhibiti kuvunjika kwa mfupa wako au aina nyingine ya kuumia.

Nini cha kufanya ikiwa msumari utaanguka?

Misumari inaweza kuanguka kwa sababu ya sababu tofauti, kawaida ni kwa sababu ya pigo kali sana, kwa sababu ya kuwa na alipata maambukizi ya msumari, viatu visivyofaa au baada ya kufanya shughuli za michezo kwa masaa mengi.

Kupoteza msumari kunaweza kutokea kwa kucha na kucha za miguu, lakini hatupaswi kutishwa kwani kucha zinakua katika miezi miwili na kucha kwa nne.

Tunashauri kwenda kwa daktari mtaalam ikiwa unakabiliwa na hali isiyo ya kawaida katika kidole kilichoathiriwa, ili aweze kugundua matibabu bora kwako.

Mwili hukua chini ya kucha yangu, ni mbaya?

Ukiona nyama hiyo imeanza kukua chini ya msumari wako jambo bora ni kwamba unakwenda kwa daktari wa ngozi. Inaweza kuwa shida mbaya, lakini pia inaweza kuwa jambo kubwa zaidi. Pia, ikiwa umeona kuwa msumari huo ni mweusi kwa rangi, labda ni shida ya venous.

Nini cha kufanya ikiwa nina toenail iliyotengwa kwenye kidole changu kikubwa?

Jambo la kwanza ni kuwa na subira. Tunajua kuwa ni chungu sana msumari unapobweteka, lakini usijali kwa sababu kawaida hupona kwa siku chache. Kata au faili msumari, safisha kidole vizuri na chumvi ya kisaikolojia, na kisha uifunike kwa bandeji ya wambiso.

Kwa hivyo, lazima ujue kuwa kulingana na sababu ya kikosi chako, itapendekezwa uende kwa daktari. Na inaweza kuwa ilitokana na maambukizo ya kuvu, majeraha, au hata kuchukua dawa kama zile zinazopewa wagonjwa wa saratani. Ikiwa una maswali, wasiliana na mtaalamu.

Jinsi ya kuondoa msumari wa ngozi?

Ikiwa msumari umetoka, unapaswa kusafisha kidole chako na seramu, na kisha chukua vipande vya kucha ili kukata kila kitu unachoweza. Ifuatayo, shika faili kusafisha sehemu hizo fupi na ngumu. Fanya kwa uangalifu, kwani inaweza kuwa ya kukasirisha na hata chungu.

Vidokezo bora vya kuchukua ikiwa msumari utaanguka

  • Kwanza lazima usafishe eneo hilo: mara msumari wako umeanguka, unapaswa kusafisha kabisa eneo lililoathiriwa na maji ya joto na sabuni laini.
  • Tafuta sababu: ni muhimu kujua sababu ya msumari kuanguka. Ikiwa imekuwa kutokana na pigo, haimaanishi chochote mbaya, ingawa ikiwa eneo lililoambukizwa linaonekana, unapaswa kwenda kwa daktari maalum.
  • Weka eneo lililohifadhiwa: Mara kucha yako imeshuka, lazima uwe mwangalifu na uweke eneo lisilo na msuguano ili usiambukize msumari. Ikiwa haijaanguka kabisa, lazima ikatwe ili kuepusha maumivu makubwa na jeraha. Unapaswa kuweka eneo hilo kavu na unaweza kuweka bandeji sio ngumu sana ili usikate mzunguko.
  • Chukua dawa: Unaweza kuchukua dawa za kupunguza maumivu, bora ni kuchukua dawa za kutuliza maumivu, ingawa ikiwa imeanguka kwa sababu ya kuvu, ni muhimu kuitibu kwa antiseptic.

Mapendekezo ya hivi karibuni ya kuzingatia

Mwishowe, tutakuambia mapendekezo haya ambayo unaweza kutekeleza ili kuepuka kupata shida hii baadaye:

  • Vaa viatu vizuri ambapo mguu wako unaweza kupumua na haujibana.
  • Tumia viatu au flip flops wakati uko katika oga ya jamii ya mazoezi au nafasi ya michezo.
  • Osha miguu yako kila siku na ukaushe vizuri.
  • Tumia ulanga kwa miguuunaweza kununua hapa).
  • Zuia vyombo vyako vyote kwa pedicure, kila wakati unapotumia, safisha na mpira wa pamba na pombe kidogo.

Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 105, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Sonine 70 alisema

    Nilienda kwa daktari baada ya kupiga kidole changu kigumu, na akaniambia kuwa kuichomoa ili kutoa damu ni njia mbaya sana. Alimsikiliza na nimekuwa kwenye dawa ya kupunguza maumivu kwa wiki. Sijui nifanye nini!!!!!!

    1.    rosa nunez tristan alisema

      Habari, mimi ni Rosa!
      Mwezi mrefu uliopita niligonga mlango, niligonga tu ncha ya msumari wangu, hata sikugusa mzizi, lakini uligonga sana hivi kwamba baada ya dakika chache msumari mzima ukawa kijani, isipokuwa mzizi, mzizi ilikuwa karibu sawa. niliogopa niliweka barafu lakini kidole kilikuwa na zambarau kali, nilikuwa na maumivu makali kwenye mzizi, mzizi tayari ulikuwa na rangi ya zambarau ukivuta rangi yake ya kawaida, (sijui kuisemaje) katika wiki tatu niliweka kidole ndani ya maji yenye chumvi Baada ya siku mbili, damu iliyokusanywa ambayo ilikuwa chini ya msumari ilipasuka ili mteremko mdogo ufanywe chini ya msumari (ambapo nyeupe) ilitupa damu yote!
      Msumari ulikuwa na karibu rangi yake!
      Lakini baada ya muda mgawanyiko ukawa mkubwa ili msumari upasuke kabisa. Mama yangu alikata katikati (kwa kuwa msumari ulikuwa "umeoza", subiri tu ndio hiyo ilitokea, wiki nne zimepita na nyama ambayo msumari umekauka juu, ukigundua kuwa msumari umekunjwa kidogo na unaweza kuona nyama ndani !! Kuna mzizi tu wa msumari unaoushika, nahisi utaanguka.Inachukua siku na msumari unaweza kufunguliwa karibu kabisa nadhani Kwamba chini ambapo mzizi kuna kitu nadhani msumari mpya lakini sina hakika, tafadhali mtu mwenye fadhili anaweza kuniambia: itakuwaje? Je! msumari wangu utashuka? Je! nyingine itatoka? Je! hufanyika !!!? Nina wasiwasi sana tafadhali sema

  2.   Cynthia salgado alisema

    Jambo lile lile lilinitokea, lakini daktari alinifungulia shimo. Aliniweka chini ya anesthesia na ilipopita, maumivu pia yalikwisha. Sasa ninachotaka ni wakati kupita ili ikue kwa sababu inaonekana nyeusi sana!

  3.   Alejis091hotmail Com alisema

    Asante kwa huduma iliyoongezwa, kwaheri, bwana mungu wangu akubariki

  4.   Maty_65_7 alisema

    sasa nitapiga kucha zote kuona ikiwa inafanya kazi

  5.   jany alisema

    Nzuri sana maumivu yalipotea, tayari nasonga kidole changu bila shida, asante 🙂

  6.   javiera alisema

    Halo, ninahitaji msaada wa haraka: / Ninakula kucha na ninaondoa matabaka ya kucha na ninaitoa kwa kiasi kwamba nina msumari wa zambarau sijui nifanye nini inaonekana ya kutisha ni siri yangu kubwa nini mimi hufanya? kila mtu ananiuliza na inanifanya nitamani kulia Nahisi vibaya sana juu ya hilo: c

    1.    mary alisema

      angalia javiera, bora unayoweza kufanya ni kwenda kwa mtaalamu wa saikolojia, shida yako ni ya akili, ni kwa sababu ya ukosefu wa usalama, watoto wangu wana sawa na matibabu, ninaonekana mzuri, jambo lingine unaloweza kufanya pia ni matibabu na tiba ya homeopath nyinyi wote mara moja …… fanyeni na hivi karibuni ……

  7.   nyasi alisema

    Kidogo niligonga mzizi wa msumari kwa nguvu na sehemu hiyo ikageuka zambarau swali langu ni nini nifanye ili isigeuke kuwa nyeusi na kupoteza msumari

    1.    kutoroka alisema

      Jifunze tahajia kwanza

      1.    Kristopher alisema

        Kwa kweli hiyo hutatua kila kitu

      2.    Damaris alisema

        SIELEWI KWANINI KUNA WATU WA KIDHARA MNO KAMA WEWE KATIKA HILI NI BORA KUTOJUA KUANDIKA NA USIWE WA KUKOSA.

  8.   lourdes alisema

    clip ni nini? Sielewi, unaweza kunielezea

    1.    Tomas alisema

      Clip ni kipande cha chuma, ndoano, paperclip. Unaweza pia kutumia sindano

  9.   Oscar Fernando Delgado Yegres alisema

    Nilijipa gope na ni wazi msumari uligeuka zambarau, shida ni kwamba msumari haukuanguka kabisa lakini kipande kilibaki kukwama kwa kipande cha kidole. nifanye nini?

  10.   gari alisema

    Ukweli ni kwamba, asante sana, nimefarijika sana

  11.   zulma alisema

    kipande cha picha ni nini

  12.   Edward alisema

    Asante.

  13.   carlos alisema

    Kwa kifupi, kufungua shimo kidogo na kuhamisha hematoma ndio ninapendekeza kutoka kwa uzoefu wangu mwenyewe. Nilitokea kugonga moja ya kidole kidogo na ikageuka cm ya zambarau kwa siku 21 ikaanguka na sasa inakua; ya; tena. Ninapendekeza; ya; kutoboa moja

  14.   carlos alisema

    Kwa kifupi, kufungua shimo kidogo na kuhamisha hematoma ndio ninapendekeza kutoka kwa uzoefu wangu mwenyewe. Nilitokea kugonga ile moja kwenye kidole kidogo na ikawa ya rangi ya zambarau, baada ya siku 21 ikaanguka na sasa inakua; tena. Ninapendekeza kumtoboa yule

  15.   Rundo alisema

    Waliponda kidole cha mkono wangu na mlango wa gari, lakini msumari ukageuka bluu, anga ya bluu na mfalme, ni kawaida? kwa kweli ni rangi nzuri sana haha. Nilikwenda kwa daktari na akaniandikia dawa ya maumivu na uchochezi, na kulingana na jinsi kidole kinachukua wakati wa siku mbili, msumari unaweza kuondolewa,

  16.   jose alisema

    Ilinitokea siku 4 zilizopita na baada ya kuapa kwa Kiebrania na kupiga teke kama mchezaji wa flamenco, nilikuwa nikivumilia maumivu siku nzima. Nilipofika nyumbani na baada ya masaa 6 sikuweza kuvumilia maumivu na niliamua kushika mkasi kati ya kidole changu na kucha ili njia yangu ili damu iliyomo itoke. Je! Ni nini tunaona nyeusi kutoka nje.
    Inachukiza sana. Lakini lazima niseme, iliondoa maumivu sana na kuleta uchochezi mara moja. Sio vamizi sana na ukweli ni kwamba ningepaswa kuifanya zamani.
    Sasa tunalazimika kungojea mpya itoke chini na ianguke

  17.   jose alisema

    Ilinitokea siku 4 zilizopita na baada ya kuapa kwa Kiebrania na kupiga teke kama mchezaji wa flamenco, nilikuwa nikivumilia maumivu siku nzima, baada ya masaa 6 sikuweza kuvumilia maumivu na niliamua kushika ncha ya mkasi kati ya kidole changu na msumari kutengeneza njia na damu iliyomo itoke. Je! Ni nini tunaona nyeusi kutoka nje, haifai sana. Lakini lazima niseme, iliondoa maumivu sana na kuleta uchochezi mara moja. Sio uvamizi sana na ukweli ni kwamba ningepaswa kuifanya mapema zaidi, sasa tunapaswa kungojea mpya itoke chini na ianguke

  18.   jose alisema

    Ilinitokea siku 4 zilizopita na baada ya kuapa kwa Kiebrania na kupiga teke kama mchezaji wa flamenco, nilikuwa nikivumilia maumivu siku nzima, baada ya masaa 6 sikuweza kuvumilia maumivu na niliamua kushika ncha ya mkasi kati ya kidole changu na msumari kutengeneza njia na damu iliyomo itoke. Je! Ni nini tunaona nyeusi Haifurahishi lakini lazima niseme kwamba iliondoa maumivu yangu sana na ilipunguza uchochezi mara moja. Sio uvamizi sana na ukweli ni kwamba ningepaswa kuifanya mapema zaidi, sasa tunapaswa kungojea mpya itoke chini na ianguke

  19.   joserra alisema

    Ilinitokea siku 4 zilizopita na baada ya kupiga teke kama mchezaji wa flamenco nilikuwa nikivumilia maumivu siku nzima. njia na acha damu iliyomo itoke. Je! Ni nini tunaona nyeusi Haifurahishi lakini lazima niseme kwamba iliondoa maumivu yangu sana na ilipunguza uchochezi mara moja. Sio uvamizi sana na ukweli ni kwamba ningepaswa kuifanya mapema zaidi, sasa tunapaswa kungojea mpya itoke chini na ianguke

  20.   joserra alisema

    Ilinitokea na baada ya kupiga teke kama mchezaji wa flamenco nilikuwa nikivumilia maumivu siku nzima.Baada ya masaa 6 sikuweza kuvumilia maumivu na niliamua kubandika ncha ya mkasi kati ya kidole changu na msumari kufanya njia yangu na zilizomo damu. Je! Ni nini tunaona nyeusi Haifurahishi lakini lazima niseme kwamba iliondoa maumivu yangu sana na ilipunguza uchochezi mara moja. Sio uvamizi sana na ukweli ni kwamba ningepaswa kuifanya mapema zaidi, sasa tunapaswa kungojea mpya itoke chini na ianguke

  21.   joserra alisema

    Ilinitokea na baada ya kuipiga teke siku, baada ya masaa 6 sikuweza kuvumilia maumivu na niliamua kushika ncha ya mkasi kati ya kidole changu na kucha ili njia yangu ili damu iliyomo itoke. Je! Ni nini tunaona nyeusi Haifurahishi lakini lazima niseme kwamba iliondoa maumivu yangu sana na ilipunguza uchochezi mara moja. Sio uvamizi sana na ukweli ni kwamba ningepaswa kuifanya mapema zaidi, sasa tunapaswa kungojea mpya itoke chini na ianguke

  22.   joserra alisema

    Ilinitokea na sikuweza kuvumilia maumivu, niliamua kushika ncha ya mkasi kati ya kidole changu na kucha ili njia yangu ili damu iliyomo itoke. Je! Ni nini tunaona nyeusi Haifurahishi lakini lazima niseme kwamba iliondoa maumivu yangu sana na ilipunguza uchochezi mara moja. Sio uvamizi sana na ukweli ni kwamba ningepaswa kuifanya mapema zaidi, sasa tunapaswa kungojea mpya itoke chini na ianguke

  23.   joserra alisema

    Ilinitokea na sikuweza kuvumilia maumivu, niliamua kushika ncha ya mkasi kati ya kidole changu na kucha ili njia yangu ili damu iliyomo itoke. Je! Ni nini tunaona nyeusi Haifurahishi lakini lazima niseme kwamba iliondoa maumivu yangu sana na ilipunguza uchochezi mara moja. Sio vamizi sana na ukweli ni kwamba ningepaswa kuifanya zamani

  24.   joserra alisema

    Ilinitokea na sikuweza kuvumilia maumivu, niliamua kushika ncha ya mkasi kati ya kidole changu na kucha ili njia yangu ili damu iliyomo itoke. Je! Ni nini tunaona nyeusi.

  25.   joserra alisema

    Wewe kutomba

  26.   Rolo alisema

    Nimesoma tu mapendekezo kadhaa kwa sababu kwa kweli ninaamini kuwa kutokana na maumivu makali niliyonayo, nilihitaji kukimbia msumari.
    Neno "kuchimba visima" lilisikika kwa nguvu kwangu, mkasi na kipande cha karatasi pia, kwani nilifikiri kwamba ikiwa sikuidhibiti kwa usahihi, ingeharibu kidole changu ...
    Mwishowe nilikuja kwenye semina yangu kuchunguza vifaa vyangu na nikachagua kuchimba, lakini nikishika kidogo tu (ndogo sana) kwa vidole vyangu na kuigeuza. Ilikuwa kamili! Hakuna maumivu, na mara moja akaanza kukimbia !! Bahati !! Na asante kwa maoni yako.

  27.   Maria Fernanda alisema

    Halo, nilikandamiza kidole changu nilipokuwa mdogo na ndivyo msumari wangu ulivyokuwa kahawia, ni sawa na nyingine inakua lakini hudhurungi, miaka mingi imepita

  28.   mwezi diaz alisema

    Ilinitokea hivi karibuni lakini vile vile haikugeuka zambarau siku hiyo hiyo ilikuwa siku mbili baadaye na ikiwa ningeweka kidole changu kwanza kwenye maji ya barafu kisha wakanifungua msumari wangu na sindano ya moto-nyekundu, bado sijui ni vipi itakuwa lakini sina tena ikiwa sio uzi mdogo wa damu nyeusi kwenye msumari wangu.

  29.   Kikristo rojas alisema

    vizuri, mimi hufanya mazoezi ya kuteleza kwa skate, nilivuta ujanja, ambayo skate ilianguka kando kwenye kidole changu, nikatokwa na damu, lakini haikuumiza sana, nikatupa maji ili isiambukizwe, shida ni kwamba baada ya msumari wangu hupata Imeanza kuwa nyeusi, imekuwa muda mrefu tangu kucha yangu kumaliza, na sioni maendeleo mazuri, nifanye nini? , matibabu gani? , Nisubiri? Hapana, tafadhali, ninahitaji majibu, majira ya joto yanakuja na kwangu itakuwa mbaya kwa wengine kuona kuwa kucha yangu ni nyeusi.

  30.   WICHO alisema

    Nilifanya na ikiwa inafanya kazi. Kipande cha picha lazima kiwe moto sana, unaweza kukijaribu kwanza kwa ulimi wako. Mbinu nyingine ya kupunguza maumivu ya mtu na kipande cha picha sawa ni kuipindisha katika umbo la U na kuiweka kwenye duka la 220v, na kwa kuwa unaweza kusahau maumivu ya moja. IMEANGALIWA. nilifanya

  31.   Nicole alisema

    Halo, kucha yangu imegeuka zambarau kutoka kwa kucheza ballet miezi michache iliyopita. Je! Ninaweza kufanya kitu cha sindano? Je! Ungependekeza nini? Natarajia jibu lako.

  32.   analilia davila alisema

    hello asante sana kwa maoni yako na mapendekezo yako

  33.   John alisema

    Halo habari yako shukrani

  34.   CLE alisema

    Halo, niligonga msumari wangu niliushika na mlango, katikati kabisa ya msumari, msumari unaonekana na laini nyekundu za zambarau, na kando ya kidole nilipata malengelenge, nitajaribu chai ya chamomile na kisha ninaambia jinsi ilikwenda.
    Kwa kuwa sikuelewa vizuri ilikuwaje kutoa michubuko, niliona video kwenye YouTube, yenye kuchukiza sana lakini ikifafanua, kwani kucha yangu sio mbaya sana, ninatupa chaguo hilo.
    ASANTE kwa mapendekezo ambayo yanasaidia.

  35.   Luz Dolly Naranjo Marquez alisema

    Katika saluni nilishinda uyoga, lakini ukweli niliiruhusu ipite, wakati niliona msumari mweusi, nilitumia kile walichoniambia, lakini ukweli uliboresha kidogo, lakini inageuka kuwa wengine wa mguu huo imegeuka kuwa nyeusi, na mbaya zaidi Ni kwamba msumari wa kidole cha tatu cha mguu wa kulia umepata hitilafu, inakuwa kama koni na kuishia kwa ncha, inaumiza sana, wakati wa kuikata na kuisafisha ndani, naweza kufanya nini ? kuboresha muonekano wake au kuifanya ianguke?

  36.   Rey alisema

    Pia ilinitokea masaa 4 tu iliyopita, sikuweza kuvumilia maumivu, nilikuwa nimechukua kila kitu, nilikuwa nimeweka kidole changu katika kila aina ya vimiminika vya moto au baridi na hakuna chochote, kwa hivyo nikitafuta dawa kwenye mtandao, hii kutoka sindano ya moto ilionekana, bila kufikiria mengi niliifanya na kwa kweli nimefarijika zaidi, ninapendekeza.

  37.   Claudio - CHILE alisema

    Vizuri baada ya kusoma haya yote ambayo nimeona ya kuburudisha na inasaidia kupunguza maumivu kwa kusoma maoni haya tu .. Nilitumia faili ya viwandani na pembeni ya faili hiyo navaa msumari .. kwani maumivu yalinizuia kufanya kitu kingine chochote na kikaanza kukimbia kwa muda mrefu na mimi hupunguza maumivu siku inayofuata, kufunika shimo la msumari na droplet (gundi) ili iweze kuacha kukimbia na kuanza kupona ..

  38.   Francisca alisema

    Nilipokuwa msichana, kidole changu kikubwa kilibaki ndani ya mlango wa gari, nilikwenda kliniki na kwa muda uchochezi wa msumari haukuisha na daktari aliweka chuma moto kwenye msumari wangu, dawa takatifu! !! Uvimbe uliondoka na hivi karibuni msumari wangu ukaanguka ☺️

    1.    Marialupe castrejon alisema

      Samahani, ulikuwa na maumivu kwa muda gani? Swali langu ni kwa sababu nina miaka na maumivu ya kuchoma kwenye moja ya kucha yangu na tayari nimekwenda kwa daktari na hawajui ni nini. Aliamuru xray na MRI na daktari tu ndiye alisema kuwa hakupata chochote. sijui nifanye nini

  39.   arnau alisema

    Nilipiga msumari wangu sana siku moja iliyopita na leo sikuweza kuvumilia tena maumivu.
    Pasha sindano ya dira ufunguo katikati ya msumari, ukaanza kutoa damu yote, kidole kimechoka.
    Ni afueni na karibu haidhuru, ninapendekeza kwa kila mtu, lakini kisha futa shimo vizuri. 🙂

  40.   karla najerq alisema

    Niligonga kidole changu na kuwa zambarau kisha nikamwaga damu lakini sasa maji hutoka lakini msumari wangu bado umeinuliwa nusu :(
    Je! Ninatumia dawa gani kwa kucha yangu? Na kwa hivyo maji huacha kutoka? 🙁

    1.    kalori alisema

      Jambo lile lile linatokea kwangu, jinsi yako ilitatuliwa?

    2.    Picha ya mshikaji wa Carlos Guerrero alisema

      Salamu Karla, haya, kitu kama hicho kinanitokea, baada ya kumaliza msumari wangu unaendelea kutoka kama maji, kama ilivyokuwa baada yako, je! Ilitoka yenyewe (ambayo ni kwamba, nilizuia usiri wa maji) au ilibidi Nenda kwa daktari?

  41.   lola alisema

    Halo, sijui ni nini kilitokea kwenye kucha yangu, sijui ikiwa waliikunja au ikiwa ni kuvu, nina nyekundu na manjano

  42.   krisiti alisema

    Asante sana kwa vidokezo hivyo, nilichukua kidole na mlango wa gari jana na leo nikitafuta dawa ya kuzuia kucha yangu ya zambarau isiumie Nimepata blogi hii na nimeamua kujaribu maji ya joto na chamomile na kwa kweli ilifanya kazi, niliacha kuumiza dakika nilipoweka kidole kwenye suluhisho hilo. Asante sana Viviana.

  43.   nyota ndogo alisema

    Halo kila mtu. Nina suluhisho rahisi sana. Ili kufanya michubuko kwenye msumari ipotee, lazima usumbue eneo lililoathiriwa. Kwa kubonyeza kwa bidii na vidole vyako, kwa njia hii kidonge cha damu kitatoweka kidogo kidogo. Pendekezo jingine: kuwa na subira na watu ambao hawaandiki Vizuri. Wanajaribu tu kuchangia maoni yao mazuri kutusaidia. Wakati mwingine jambo muhimu sio jinsi wanavyosema, bali ni nini wanasema. Salamu

  44.   nyota ndogo alisema

    Nimesahau kukuambia kuwa unapaswa kuvaa thombocid na massage mara moja wakati maumivu yanapungua. Thrombosid husaidia mzunguko mzuri. Tumia cream sawa.
    Sehemu ya moto nadhani ni kutia chumvi, ni wazi ingeweza kuharibu zaidi.

  45.   Carlos alisema

    Halo, nimepigwa sana kwenye msumari mara mbili. Mara ya kwanza kwenye mazoezi, uzito ulinishukia na kucha yangu mara moja ikawa nyekundu karibu nyeusi. Maumivu yalikuwa mabaya na hayakuacha kwa angalau wiki 2. Nilitumia kunywa dawa za kupunguza maumivu na dawa za kupunguza maumivu lakini kwa mkono usiofaa, mwishowe na baada ya muda mrefu kucha ilidondoka wakati ile mpya ilikua chini, ilikuwa shida. Siku 2 zilizopita nilipata ajali tena iliyoacha msumari mwingine katika hali sawa na mara ya kwanza, nikakumbuka kuwa kuna mtu alikuwa amenipendekeza kutoboa msumari, na mara moja niliendelea na kisu kilichochomwa ili kufanya upole katikati ya msumari msumari kwa uangalifu sana. Matokeo yalikuwa karibu ya kichawi, maumivu ya kuchoma na kupiga kidole kutoweka mara moja kwani matone 10 ya damu yalitoka kwenye mpasuko. Ninapendekeza njia hii kwa 100%, ingawa ni lazima ifanyike kwa uangalifu sana ili isiumize sana msumari, kwani msumari huo unaendelea kukua na hauanguki tena kama inavyotokea na msumari mweusi ambao haujamaliza damu. Kwa hali hiyo damu huganda na kutengeneza ukoko chini ya msumari ambao ni mwili thabiti wa kigeni ambao ndio sababu ya msumari mweusi kuanguka tena. Nina siku 2 mbali na hit ya mwisho na ninaandika kwenye kibodi bila maumivu hata kidogo.

  46.   Manuel alisema

    Nilienda kwa daktari na akatengeneza mashimo mawili kuteka damu yangu, ambayo ni sawa na kipande cha picha lakini hiyo haiumii ,,,, inaumiza sana na wanapokukamua utoe damu inaumiza karibu zaidi kuliko pigo

  47.   Alvaro alisema

    Halo, nimeponda kucha za miguu kwenye vidole vyangu vikubwa baada ya kufanya Camino de Santiago, kwa sababu ya mashuka, lakini hayakusudiwa kuanguka pia.

  48.   enezi alisema

    Halo, nimepiga msumari wangu na ninaota kutembea katika viatu visivyo na raha na kucha yangu ni nyeusi. Mama yangu aliniambia nikate, kuondoa nyeusi ambayo msumari utakua kidogo kidogo, unapendekeza nini kingine, tafadhali nisaidie !!!!!!!!!!

  49.   kike alisema

    Halo, karibu miezi miwili iliyopita niligonga msumari wa kidole changu cha mguu kwa nguvu ya kutosha kuifanya kuwa ya rangi ya zambarau, inageuka kuwa ilitokea kama mwezi mmoja na hii ikaanguka, ambayo haikunitia wasiwasi kwa sababu ile nyingine ilikuwa njiani, Wakati umepita na kilichonipa wasiwasi ni kwamba msumari mpya hauendelei kukua, ulibaki palepale mpaka katikati na msumari uliopita uliiacha ikifunikwa na kitu cha rangi ya zambarau nadhani ni damu iliyoganda ambayo ikawa ngumu na nadhani kwamba hii ndio ambayo hairuhusu ikue, ninaogopa kuwa msumari hauendelei kukua na pia ni msichana wa rangi ya zambarau xD, ikiwa mtu anajua kitu kinaweza kunisaidia tafadhali ningeithamini sana. :)))

  50.   Leticia Imachado alisema

    Nina kuvu kwenye kidole gumba cha mguu wangu wa kushoto na msumari ulikuwa huru sana hivi kwamba ilinibidi niondolee na nilifanya nini kuponya kuvu vizuri, nikuze msumari tena

  51.   Fredy valdes jimenez alisema

    Niliiona na kipande cha moto nyekundu kwenye kidole changu kikubwa cha miguu, ninacheza mpira wa miguu na ninahitaji kuirudisha hivi karibuni ... Ninapendekeza, unafuu ni wa haraka, nitasubiri msumari uanguke.

    1.    majumba ya ema alisema

      Fredy, umepona haraka?

  52.   majumba ya ema alisema

    Fredy, mimi pia hucheza soka .. siku 2 zilizopita nina msumari wa zambarau sana na maumivu mengi. dps ya kufanya kipande cha picha, unaweza kurudi kwenye mafunzo kawaida? Nimekuwa mbali na korti kwa muda gani?

    1.    Carlos alisema

      Halo, njia hii inafanya kazi kikamilifu ikiwa utatoboa wakati unapiga msumari wako, au masaa machache baadaye, wakati damu bado ni kioevu kwenye msumari. Ukiruhusu hiyo damu iliyomwagika kupita chini ya msumari kwa muda mrefu, inakuwa na kichwa na huwezi tena kuimwaga. Kuundwa kwa ukoko huo ambao ni mwili thabiti kati ya msumari na kidole ndio husababisha maumivu yanayofuata na kuanguka kwa msumari.

  53.   ebi alisema

    hello nimejikwaa na msumari wa kidole gumba cha mguu wangu wa kulia ukageuka zambarau kidogo mahali msumari unapoanza, sikuzingatia na nikaipaka rangi kama kawaida, sasa wiki 1 imepita, nimepakwa rangi zaidi na ni pande zote zambarau nyepesi…. Nilioga, nikibonyeza msumari wangu na kimiminika kahawia bila harufu ikatoka, sina uchungu, je! Kuna mtu yeyote anajua nifanye nini? Asante

  54.   Pau alisema

    Nilijishughulisha na mlango wa gari, na niliweka kidole changu kwenye barafu kwa masaa 4 mara x ... na siku iliyofuata iliendelea kuumiza, tu baada ya siku mbili ndipo nilifanya mifereji ya maji, lakini kwa sindano ya insulini na wanainyonya ... ni bora kwa sababu haina kuzaa na wanaepuka maambukizo, vivyo hivyo huacha maumivu .. Natumai tu kuwa hainianguki ..

  55.   Leslie alisema

    Halo, mimi ni Luisa, nilikandamiza kidole cha mkono wangu wa kulia, niliacha faharisi mwezi 1 uliopita na sijui jinsi ya kuondoa michubuko niliyonayo.
    kwa sababu moja ni fasta

  56.   Gabriel alisema

    Swali ambaye anaweza kunijibu atashukuru.
    leo mwishoni mwa mchezo wa mpira wa wavu nilihisi usumbufu katika moja ya
    vidole vyangu baada ya kufika nyumbani nilivua soksi yangu na kuona kuwa kucha yangu ilikuwa nyekundu
    Nadhani ni damu na pss bado inaumiza kitu ambacho unanishauri tafadhali.

  57.   Noe msalaba alisema

    Dawa inayofaa nyumbani ni kuchoma kitunguu kwenye aluminium, na inapopikwa tengeneza shimo na ingiza kidole kilichokandamizwa ili iweze kushika moto, utagundua kuwa maumivu yanashuka na msumari hauanguki, mimi alifanya hivyo na imeendesha mara kwa mara.

  58.   Mandy alisema

    Nina kucha za uwongo na kwenye mchezo kwa bahati mbaya mmoja wao aliinuka pamoja na msumari wangu wa asili, niliisafisha na pombe na niliweka mkanda wa bandia sasa msumari umekwama kwa mwili na sijui kama ni ni nzuri au mbaya .. nisaidie kwa upendeleo.

  59.   Diego alisema

    Halo niligonga kidole changu na ikawa ya zambarau siku iliyofuata ikawa nyeusi na ikaumia sana, mke wangu alinipa sindano kadhaa za maumivu na haikutokea mpaka kwa sindano iliyosimamishwa nilifanya incones chache kando na mimi niliona damu iliyokufa ikitoka na nikaondoa maumivu

    1.    maria jose roldan alisema

      Asante kwa mchango wako Diego. Salamu!

  60.   Karina alisema

    Wiki tatu zilizopita nilichubua kidole changu na mlango, ikageuka zambarau kwenye msumari na kuzunguka na leo nimegundua kuwa pengo lilionekana kati ya cuticle na msumari inamaanisha kuwa itaanguka au kwamba inaumiza na kuumiza haha.

  61.   Jose Luis alisema

    Halo kila mtu, nimepiga kidole na nyundo na nina takriban? Miezi 2 moja iliponywa lakini bado ninangojea iondolewe na sehemu yake tayari imekatwa katikati na pia ina damu kidogo iliyokusanywa, unaweza kunipiga risasi kila unachoweza kusaidia

  62.   Victoria alisema

    Halo jana, kifaa cha kusafisha utupu kimesimama kwenye kidole changu, je! Nilikuwa nikipitisha kwenye ngazi? na damu haijaacha kutoka vizuri sasa ni chini ya k k jana ... kidole changu na kucha zimegeuka zambarau na nahisi maumivu mengi tafadhali nisaidie

    1.    maria jose roldan alisema

      Halo Victoria, nenda kwa daktari wako haraka iwezekanavyo ili aweze kutathmini hali ya kucha yako. Salamu.

  63.   Santy alisema

    Mpendwa, kucheza mpira wa miguu kuligonga kidole changu na iliniuma sana. Niliposoma mapendekezo yako ilikuwa wokovu. Kwanza ncha ya pini moto na kisha kadhaa zikatumbukizwa kwenye maji yenye joto ya chumvi. Asante sana kwa wote. Kwa sasa nahisi maumivu ya pigo tu. Na unaweza kulala. Salamu za Wahehe!

    1.    maria jose roldan alisema

      Hi Santy! Nimefurahi kuwa na wewe bora 🙂 salamu!

  64.   gabriel ramirez alisema

    Kinachotokea msumari unakuwa zambarau kidogo tu unacheza na skateboard yangu na msumari wa kidole kidogo cha mkono tairi lilipita juu yangu na uzani wangu msumari utaanguka unaumiza sana sitaki ianguke pls nisaidie nifanye nini?

    1.    maria jose roldan alisema

      Habari Gabriel, ikiwa inageuka zambarau sio muhimu kwamba itaanguka, inaweza kujiponya yenyewe. Lakini ikiwa inaumiza sana, nenda kwa daktari wako kuitathmini na kukutumia matibabu. Salamu!

  65.   Stefania Sierra alisema

    Asante kwa kifungu hicho, ingawa ninajua kuwa haipaswi kuwa na wasiwasi kwa sababu haidhuru, inanisumbua kuona kucha yangu kama hii baada ya miezi 3 ya kupitisha pigo.

  66.   Nayeli alisema

    Mlango ulianguka miguuni mwangu, nilienda kwa daktari mara moja na akatengeneza shimo ndogo kwenye kucha yangu, siku hiyo tu nilitokwa na damu lakini siku 4 zimepita na bado ni nyeusi na imeungua sana, ninatumia dawa. Lakini sijui jinsi ya kufanya msumari wangu uanguke, inaumiza sana.
    Wananipendekeza kuchukua msumari wangu tena 🙁

  67.   Eddy alisema

    Ninataka kushughulikia mwandishi wa chapisho hili, na kufafanua kwamba ukweli ulikuwa wa msaada mkubwa, na kila kitu alichoandika ni kweli, niko radhi kumpongeza na kwa heri.

    1.    maria jose roldan alisema

      Asante sana Eddy 🙂

  68.   Tamara morales alisema

    Halo nilitaka kujua ikiwa kuna mtu anayeweza kukusaidia .. !!
    Siku kadhaa waligonga mlango kwenye kucha yangu na kwenye mzizi, ikawa nyeupe ikizungukwa na rangi ya zambarau na nilitaka kujua ni nini ninaweza kufanya kwa sababu inaumiza.
    Je! Msumari wangu utaanguka?

    1.    maria jose roldan alisema

      Sidhani utaiacha, lakini nenda kwa daktari wako ili kuangalia. Salamu!

  69.   Jenny Castillo Olivares alisema

    Halo, mwanangu amekuwa akilalamika kwa maumivu ya kucha kwenye kidole chake kidogo cha kushoto kwa miezi kadhaa, hajawahi kugonga au kuponda kidole chake ... msumari ni zambarau nyepesi. Hawezi kugusa kidole chake kwa sababu inauma sana na analia kwa maumivu .. inaweza kuwa nini ??? .. Natumai inanisaidia .. asante

    1.    maria jose roldan alisema

      Hi Jenny, nenda kwa daktari wako angalia, cheers!

  70.   Alex Castillo alisema

    Halo, miezi 4 iliyopita niligonga kidole changu cha kati dhidi ya mlango na ukawa mweusi. Kweli, nilikataa maumivu na msumari umebadilika, hata hivyo kidole changu cha pete, ambayo ni, kidole kilicho karibu kimebaki na maumivu. Ni usumbufu wa kuchoma na nimeupa umuhimu kidogo lakini tayari ninaogopa kuwa haitatokea.
    Nitashukuru maoni kwa suluhisho, salamu

  71.   Jorge Huerta alisema

    Halo Maria, asante kwa habari, leo nimegonga gumba langu kubwa la miguu kwa bidii kucheza mpira wa miguu, lakini dalili zilizowasilishwa zinaonyesha kuwa niko sawa, ninaweza kutembea na kusonga kikamilifu lakini maumivu na rangi ndogo ya zambarau ikiwa ninayo, kwa hivyo nitafanya hivyo. tumia ushauri wako wa kujifanya n_n… na kwa kweli ikipata kuwa ngumu sitasita na kwenda kwa daktari.

  72.   Jose Angel alisema

    haifanyi kazi hata kidogo ???

  73.   Lupita alisema

    Halo mwanangu ASE siku moja alichubua kidole chake cha miguu na kucha yake iliongezeka lakini muda mwingi kwa sababu ya maumivu ambayo mimi hufanya ili maumivu yatulie

  74.   Mwanga wa Mary alisema

    Halo, nilitia kidole changu cha mguu na mmeambukizwa, nilitumia dawa za kukinga vijidudu kwa siku 7 nilidhani imepona lakini siku hizi ilivuja damu na ni sehemu tu iliyotobolewa ikawa nyeusi na imeinuliwa katika eneo hilo tu, nitafanyaje kuifanya iponye kabisa?

  75.   Mwanga wa Mary alisema

    Halo, nilitia kidole changu cha juu na mmea na kuambukizwa, nilitumia dawa za kukinga viua kwa siku 7, nilifikiri imeniponya lakini siku hizi ilimwagika damu na nikakamua lakini tu sehemu iliyotobolewa ikawa nyeusi na ninaiona kidogo kukulia katika eneo hilo maalum. Je! Ninawezaje kupona kabisa? Asante.

  76.   san alisema

    Nilipiga mpira na kuupiga na msumari wa kidole changu kikubwa cha mguu, matokeo yake ilikuwa karibu msumari wa zambarau na maumivu ya kuchoma.

  77.   Lim alisema

    Nimekuwa zambarau kabisa kwa siku 3 na kidole changu cha kushoto cha pete na maumivu ya kuchoma bado yanaendelea ... Na kwenye kingo za msumari bado ni zambarau ... Je! Ni ghali kukimbia damu kupitia shimo na daktari ???

  78.   Lim alisema

    Mtu anajua

  79.   Jose Eduardo Martinez Romero alisema

    Sikujua ni lini au vipi lakini nina toenail ya kidole cha zambarau cha kushoto karibu nyeusi na nikichelewa kwa miguu inaumiza sana. - Je! Unaweza kupaka barafu?

  80.   Viviana alisema

    Halo !!! Nyumba ya wageni ilianguka kwenye kidole changu kikubwa cha mguu na kunivunjika
    Baada ya wiki msumari unatokwa na damu na umeinuliwa.Sijui nifanye nini.Nilitaka kuutenganisha lakini hautoki.Niliifunga tena na ina damu.Nifanye nini?

  81.   Dani alisema

    Halo, nilikuwa na hasira kwa sababu walinilazimisha kwenda kwenye ukumbi wa mazoezi na nikateleza kwa gari la mama yangu na nikashuka kwenda kunusa na nilipofunga mlango nilichubua kidole cha mkono cha mkono, kiliumiza sana na ni imegeuka nyeusi, mwezi umepita na kucha yangu yote ni nyeusi lakini haijaanguka, pia, msumari unakua wa kushangaza sana, nifanye nini? TAFADHALI USHAURI PEDORRA HII.

  82.   Oscar alisema

    Takriban mwezi mmoja na nusu uliopita niliponda msumari wa kidole kidogo cha mkono wangu lakini bado huumiza sana lakini inaumiza na mbali na kwamba msumari haujakua, ni nini?

  83.   mantiki alisema

    wajinga ikigeuka zambarau wamepakwa rangi na wako tayari hahahahaha!

  84.   hesabu berrios alisema

    Sijui leo walinikanyaga kidole na ni nyeusi na imepinda nyuma na ina aina ya kioevu cha manjano

  85.   idemaro alisema

    Habari za asubuhi . Nina kucha ya zambarau. lakini sina maumivu yoyote. Nilipiga siku chache zilizopita lakini bado ni zambarau lakini hakuna maumivu ambayo ninaweza kufanya.

  86.   Alicia alisema

    Nilipata kucha zangu zilizochongwa na kuinama mkono mmoja, maumivu ya kuvutia. Sijui cha kufanya

  87.   Kukus alisema

    Tiba ni mbaya kuliko ugonjwa ahhah