Jinsi ya kujua ikiwa mtoto ameharibiwa

Hakuna mzazi anayependa kukubali kuwa mtoto wake ameharibiwa na hapati elimu sahihi. Walakini, tabia ya aina hii ni ya kawaida sana kuliko unavyofikiria na iko katika mwanga wa mchana.

Kwa hivyo, ni muhimu kuweza kushughulikia shida hii kwa wakati kwani vinginevyo wanaweza kudhuriwa wakati wa kufikia utu uzima. Wazazi lazima wawe na vifaa muhimu ili kuweza kurekebisha tabia kama hizo mbaya kwa watoto na kuzuia watoto wao wasiharibike.

Jinsi ya kujua ikiwa mtoto ameharibiwa

Kuna ishara kadhaa zinazoonyesha kuwa mtoto ameharibiwa na kwamba tabia yake sio sahihi:

  • Kwa mtoto kukasirika juu ya kila kitu na kuwa na hasira kali ni kawaida hadi umri wa miaka 3 au 4. Ikiwa baada ya umri huo, mtoto anaendelea kuwa na hasira, inaweza kuonyesha kwamba yeye ni mtoto aliyeharibiwa. Katika umri kama huo, ghadhabu na hasira hutumiwa kushawishi wazazi na kupata kile wanachotaka.
  • Mtoto aliyeharibiwa haathamini alichonacho na ana matakwa kila wakati. Hakuna kitu kinachomtimiza au kumtosheleza na anashindwa kuchukua hapana kwa jibu.
  • Ukosefu wa elimu na maadili ni ishara nyingine wazi kwamba mtoto ameharibiwa. Anawahutubia wengine kwa njia isiyo ya heshima kabisa na kwa dharau kabisa.
  • Ikiwa mtoto ameharibiwa, ni kawaida kwake kutii agizo la aina yoyote kutoka kwa wazazi. Hawezi kukubali sheria zilizowekwa nyumbani na hufanya kile anachotaka.

Jinsi ya kurekebisha tabia ya mtoto aliyeharibiwa

Jambo la kwanza ambalo wazazi wanapaswa kufanya ni kukubali kwamba mtoto wao ameharibiwa na kwamba elimu iliyopatikana haijatosheleza. Kuanzia hapa ni muhimu kusahihisha tabia kama hiyo na kufuata miongozo kadhaa inayomsaidia mtoto kuwa na tabia inayofaa:

  • Ni muhimu kusimama kidete mbele ya kanuni zilizowekwa na usimpe mtoto.
  • Mdogo lazima awe na safu ya majukumu ambayo lazima yatimizwe. Wazazi hawawezi kumsaidia na yule mdogo anadaiwa yule wa kuzitimiza.
  • Mazungumzo na mawasiliano mazuri ni ufunguo wa kuonyesha heshima kwa watu wazima. Shida ambayo watoto leo wanayo ni kwamba hawasemi sana na wazazi wao, kusababisha tabia isiyofaa.
  • Wazazi wanapaswa kuwa mfano kwa watoto wao na kuwa na tabia inayofaa mbele yao.
  • Ni vizuri kumpongeza mtoto wakati anafanya jambo sawa na kwamba ni vizuri. Kuimarisha tabia kama hizo kumsaidia mtoto kuweza kuheshimu kanuni tofauti zilizoanzishwa na wazazi.

Hatimaye, Kusomesha mtoto sio kazi rahisi au rahisi na inahitaji muda na uvumilivu mwingi. Mwanzoni inaweza kuwa ngumu kwa mtoto kuelewa sheria kama hizo lakini ataishia kujifunza kwa uthabiti safu ya maadili ambayo itamsaidia kufanya tabia yake kuwa bora na inayofaa zaidi.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.