Kidonge cha kudhibiti uzazi: faida na hasara

Asubuhi baada ya kidonge

Je! Unajua faida na hasara za kidonge cha uzazi wa mpango? Ni moja wapo ya njia za uzazi wa mpango zinazotumiwa sana, haswa kati ya wanawake vijana. Inafaa sana kuzuia ujauzito, na ina athari chache. Kwa kuongeza, ni salama sana.

Walakini, inashauriwa tu kutumiwa wakati media zingine zote zimeshindwa. Lakini, ina faida gani na hasara gani? Katika nakala hii maalum tutaelezea kila kitu unachohitaji kujua asubuhi baada ya kidonge

Je! Ni nini asubuhi baada ya kidonge

Kidonge au kidonge cha asubuhi ni njia ya uzazi wa mpango ambayo hupunguza hatari ya ujauzito kwa kuchelewesha au ovulation mapema. Inaweza pia kubadilisha harakati za manii, kuwazuia kufikia marudio yao. Kwa hivyo, uwezekano wa yai kuishia kupandikiza umepunguzwa sana.

Viambatanisho vya kazi katika vidonge vingi vya asubuhi ni levonorgestrel, syntetisk steroid ambayo ina athari sawa na progesterone. Walakini, kuna zingine zilizojumuishwa, ambazo zina progesterone na pia estrogens.

Mara nyingi hufikiriwa kuwa ni kidonge cha kutoa mimba, ingawa kwa ukweli haiwezi kuzingatiwa kama hivyo, kwani hufanya kazi kabla ya kupandikiza yai kwenye uterasi. Kwa kweli, ikiwa upandikizaji tayari umetokea, mwanamke huyo atakuwa mjamzito hata ikiwa atachukua kidonge cha asubuhi. Njia hii ya uzazi wa mpango inaweza kusababisha mabadiliko katika endometriamu, ikizuia upandikizaji wa yai lililorutubishwa, kwa sababu hii kuna wale ambao wanafikiri inaweza kutumika kama kidonge cha kutoa mimba. Lakini kwa sasa hakuna utafiti wa kisayansi kuthibitisha hilo.

Wakati wa kuchukua

uzazi wa mpango

Ili kuwa na ufanisi kweli kweli, unapaswa kunywa kidonge cha asubuhi baada ya masaa 72 ya kufanya tendo la ndoa kamili, kuwa mshauri zaidi kuichukua mara tu unapomaliza. Lakini usijali, ikiwa utakunywa ndani ya siku tatu, kidonge kitaendelea kuwa bora sana. Ingawa, ndio, unapaswa kujua kwamba baada ya muda itapungua.

Daktari wako atakuambia ni kiasi gani cha kuchukua, lakini kawaida itakuwa kidonge kimoja ikiwa ina 1mg ya levonorgestrel. Ikiwa dawa hiyo imewasilishwa katika vidonge viwili vya 5mg, chukua moja asubuhi na baada ya masaa 12 ijayo.

Je! Inaweza kutumika kama uzazi wa mpango wa kawaida?

Licha ya ukweli kwamba hatari zake kiafya hazipo kama tutakavyoona baadaye, ukweli ni kwamba ni dawa ya kuzuia uzazi kutumika tu wakati wa dharura. Hii inamaanisha kuwa inaweza kuchukuliwa tu wakati kondomu imevunjika, au wakati hatua muhimu hazijachukuliwa kuzuia ujauzito.

Ni muhimu ujue kuwa ufanisi wa dawa hii ni 95%, wakati ile ya kondomu ni 98%. Kwa hivyo, tunasisitiza, pata asubuhi baada ya kidonge tu wakati hauna chaguo, na ikiwezekana chini ya ushauri wa matibabu.

Kuzungumza juu ya ufanisi wa asubuhi baada ya kidonge 

Sasa kwa kuwa tumeona ni nini kidonge cha asubuhi, na ni kipimo gani cha kuchukua, wacha tuangalie yako ufanisi. Tumesema kuwa sio bora kama njia zingine za uzazi wa mpango, lakini ... je! Kuna jambo lingine la kujua? Ndio.

Kama tulivyosema, hupungua kadiri siku zinavyosonga mbele. Kutupa wazo, Katika masaa 24 baada ya tendo la ndoa itakuwa 95% yenye ufanisi, 48% baada ya masaa 85 na 72% baada ya masaa 58. Kwa kuzingatia hii, inashauriwa kuichukua siku ya kwanza, kwani vinginevyo nafasi ya kupata mjamzito ni kubwa, haswa ikiwa tayari tumeanza ovulation.

Kwa njia, lazima uichukue baada ya kujamiiana na sio kabla, kwani haitatusaidia. Ikiwa kufanya hivyo kunakufanya ujisikie vibaya na kuishia kutapika, unapaswa kuwa na mwingine, isipokuwa ikiwa kiwango cha chini cha 3h tayari kimepita.

Kwa kuongezea, kondomu lazima itumike ili hatari ya yai kuishia kurutubishwa iwe chini sana, karibu nil. Ikiwa utachukua kidonge cha uzazi wa mpango, lazima uanze pakiti mpya siku moja baada ya kuchukua uzazi wa mpango; Na ikiwa unataka kuanza kuichukua, lazima subiri siku ya kwanza ya hedhi. Lazima ufuate maagizo haya hayo ikiwa unatumia au utatumia pete ya uke au kiraka cha uzazi wa mpango. Lakini, katika hali zote, matumizi ya kondomu yanapendekezwa sana.

Ikiwa kipindi chako kimechelewa kwa siku 3-4, au inaonyesha kuonekana ambayo kawaida haina, ni vyema kuchukua mtihani wa ujauzito. Kwa hivyo, unaacha mashaka.

Je! Dawa zinafuta athari ya kidonge cha asubuhi?

Kidonge cha siku inayofuata

Kuna zingine ambazo zinaweza kupunguza ufanisi wake, na ni hizi zifuatazo:

  • Ritonavir
  • Phenytoin
  • Carbamazepine
  • Barbiturates
  • Griseofulvin
  • Rifabutin
  • Rifampicin

Unapaswa pia kuzingatia kuwa Wort ya St., anayejulikana pia kwa jina la Wort St. inaweza kupunguza ufanisi.

Hatari ya asubuhi baada ya kidonge

Ingawa dawa hii kawaida haina athari mbaya. Kwa kweli, huko Uhispania ilianza kuuzwa mnamo 2001, na hadi 2013 ilikuwa imeripotiwa tu Kesi 20 athari mbaya, kama vile ujauzito wa ectopic na hatari ya kupata ugonjwa wa thromboembolic.

Mimba ya ectopic

Mimba ya ectopic

Mimba ya Ectopic, pia inajulikana kama ujauzito wa ectopic, hutokea wakati upandikizaji wa yai iliyobolea nje ya mji wa mimba, wakati mwingi (hadi 98%) kwenye mirija ya fallopian. Uwezo wa aina hii ya ujauzito ni mdogo sana, kwani ni kawaida sana kutolewa kwa mimba wakati wa miezi mitatu ya kwanza. Lakini, ikiwa unaweza kufanikiwa na haigunduliki kwa wakati, inaweza kusababisha hatari kubwa sana kwa afya ya wanawake.

Dalili za Ectopic mimba:

  • Maumivu mabega na nyuma
  • Kichefuchefu na kizunguzungu
  • Uvujaji wa uke
  • Kujisikia dhaifu
  • Ngozi ya Clammy
  • Shinikizo la damu

Ikiwa una dalili hizi, usisite kwenda kwa daktari wako haraka iwezekanavyo.

Ugonjwa wa Thromboembolic

Uundaji wa kitambaa ndani ya mishipa ambayo inaweza kufikia mapafu husababisha ugonjwa wa thromboembolic. Wanawake wanaotumia uzazi wa mpango wa homoni wanaweza kuwa na hatari zaidi ya mara 3 kupata ugonjwa huu; Kwa upande mwingine, ikiwa utachukua kidonge cha asubuhi-asubuhi ambacho kiambato chake ni levenorgestrel, hatari ya kuugua ni ndogo sana, kiasi kwamba wanawake 20 tu kati ya 100 wataumia.

Mashindano

Maumivu ya kichwa

Tunapozungumza juu ya dawa za kulevya lazima pia tuzungumze juu ya ubadilishaji. Asubuhi baada ya kidonge anayo, na lazima ziwekwe akilini ili kuepusha shida zinazotokea. Ni kama ifuatavyo.

  • Mzio wa Levenorgestrel
  • Kuwa na migraines
  • Kuwa lactose au galactose haivumili
  • Kuwa na ugonjwa wa Crohn, colitis au nyingine yoyote inayoathiri matumbo
  • Historia ya ujauzito wa ectopic na / au kuvimba kwa mirija ya fallopian

Kidonge cha kudhibiti uzazi: faida na hasara

Kama muhtasari, tunakuambia faida na hasara za uzazi wa mpango huu maarufu:

Faida

  • Inaweza kutumika baada ya kujamiiana.
  • Uwezekano wa kuendelea kutumia vidonge vya kudhibiti uzazi mara kwa mara.
  • Haiathiri uzazi wa muda mrefu.

Hasara

  • Hailindi dhidi ya magonjwa ya zinaa.
  • Lazima itumiwe ndani ya masaa 72 baada ya kujamiiana, ufanisi wake hupungua kwa muda.

Vidokezo vya mwisho

Mwanamke mjamzito

Haupaswi kuwa na wasiwasi ikiwa baada ya kuchukua dawa hiyo hedhi yako inaonekana kuchelewa au mapema. Makosa haya ni ya kawaida kabisa, na abiria, kwa hivyo mwezi unaofuata kila kitu kitarudi katika hali ya kawaida.

Ikiwa mwishowe unapata ujauzito, na ni ujauzito unaotarajiwa, kidonge hakitaathiri kiinitete. Kwa kuongeza, haitapunguza usambazaji wako wa maziwa pia, kwa hivyo unaweza kurudi kunywa wakati unafikiria. Ndio kidonge cha kuzuia uzazi haikulindi na magonjwa ya zinaa, kwa hivyo matumizi ya kondomu hupendekezwa kila wakati.

Je! Asubuhi baada ya kidonge inagharimu kiasi gani? 

Kidonge hiki kina bei karibu euro 20. Unaweza kuinunua katika duka la dawa, ingawa inafaa kwenda kwenye kituo chako cha matibabu, kwani itakuwa hapa ambapo wanaweza kuiamuru na kwa sababu ya hii, kiasi kitapunguzwa sana. Haiumiza kamwe kumwuliza daktari wako ushauri.

Je! Unawezaje kunywa asubuhi baada ya kidonge?

Kidonge cha siku inayofuata

Kama jina lake linavyoonyesha, asubuhi baada ya kidonge inapaswa kunywa baada ya kujamiiana bila kinga au wakati kinga hiyo haijafanya kazi. Kwa kasi inachukuliwa, ni bora zaidi. Lakini bado, sio lazima uzidiwa pia. Kwa kuwa tuna hadi masaa 72 baada ya uhusiano. Ikiwa tunategemea takwimu, ni wazi. Ikiwa tutachukua kati ya masaa 24 baada ya kujamiiana, itakuwa zaidi ya 95% ya ufanisi. Kwa masaa 48, inashuka hadi 85%. Kitu ambacho ni muhimu kuzingatia, haswa tunapokuwa katika siku kabla ya ovulation.

Dawa hii wakati mwingine inaweza kuja kwenye kontena la vidonge viwili. Utawachukua masaa 12 kando. Ikiwa wewe tu wanauza dozi moja, basi itakuwa rahisi sana kwani utachukua kidonge kimoja tu. Kumbuka kuwa ni dozi moja na kwamba kila wakati ni bora kuichukua haraka iwezekanavyo ili kuzuia.

Kijikaratasi cha kidonge cha asubuhi

Unapokuwa na shaka, ni bora kurejea kwa Kijikaratasi cha kidonge cha asubuhi. Kwa njia hii tu, utaweza kugundua kila kitu unachohitaji kuwa mtulivu sana, ikiwa umechukua dawa au ikiwa uko karibu kufanya hivyo.

Je! Kidonge cha uzazi wa mpango cha dharura ni nini?

Kuna watu ambao huiita asubuhi baada ya kidonge au kidonge cha uzazi wa mpango wa dharura. Lakini kama jina lake linavyosema, hutumiwa tu wakati wa dharura. Maadamu kuna hatari ya ujauzito baada ya kujamiiana. Kwa hivyo, ni kamili kwa kuzuia ujauzito usiohitajika. Haipaswi kuchanganyikiwa na kidonge kama uzazi wa mpango. Kwa kuwa hii hutumiwa mara kwa mara na kidonge cha dharura, tu katika hali maalum. Shukrani kwa vifaa kama vile Levonorgestrel, inazuia ovulation, lakini bila kuwa na athari kubwa kwa mwili wa kike.

Maswali yanayoulizwa mara kwa mara

Kidonge cha siku ya mchana

Je! Ninaweza kufanya ngono bila kinga baada ya kuchukua siku ya mchana?

Jambo bora sio. Tena tunasema tena kwamba wakati lazima uzingatiwe ili kidonge cha baada ya siku kiwe na ufanisi unaofaa. Ndio sababu ikiwa tuna uhusiano ambao haujalindwa, tutachukua kidonge mapema. Ikiwa baada ya hayo na masaa baadaye au siku, tutarudi kuwa na uhusiano ambao haujalindwa, hatutalindwa kutokana na ujauzito kutokea. Ndio maana unaweza kufanya tendo la ndoa lakini ukatumia kondomu ili kusiwe na shida.

Je! Inawezekana kutengeneza kidonge cha nyumbani cha asubuhi?

Kama pendekezo, ni bora kwenda kwenye kituo cha matibabu au duka la dawa lililo karibu. Kwa nini? Kwa sababu kila wakati wanaweza kukushauri vizuri zaidi na watakuambia jinsi na ipi unapaswa kuchukua. Na mada ya dawa na zaidi ya homoni katika kesi hii, kila wakati ni vyema usicheze nayo. Lazima ufikirie hivyo kidonge kimoja cha asubuhi ni sawa na kidonge nne cha kawaida. Kumekuwa na hali mbaya ambazo kwa kukosekana kwa asubuhi baada ya kidonge, zile za kawaida zimechukuliwa. Kwa kweli, lazima uhakikishe kuwa zina viungo na gramu sahihi. Kitu ambacho hatutajua kila wakati hakika. Kwa hivyo, tutaendelea kuchagua kidonge cha dharura na kukaa tulivu sana.

Je! Ninaweza kunywa asubuhi baada ya kidonge ikiwa ninachukua dawa za kuzuia mimba za kila siku?

Hata ikiwa unachukua uzazi wa mpango mdomo, ikiwa umekosa kipimo, basi unaweza kuchukua asubuhi baada ya kidonge. Ikiwa unachukua kidonge kila siku, bila kusahau kuchukua yoyote, basi hautahitaji kidonge baada ya siku. Lakini kurudi kwa hapo juu, ikiwa umesahau juu ya risasi zako, basi ni vyema ukachagua asubuhi baada ya kidonge. Hadi kufika kwa hedhi yako, ni bora kutumia kondomu katika uhusiano wako na kufanya miadi na daktari wako wa magonjwa ya wanawake. Mara nyingi, inashauriwa kungojea mzunguko mpya kuanza kuchukua dawa za kuzuia mimba tena. Ni yeye tu atakayethibitisha. A) Ndio, wakati kipindi kinakuja, tutasahau juu ya ujauzito unaowezekana na tutaanza kama kawaida.

Inawezekana kuchukua asubuhi baada ya kidonge mara mbili kwa mwezi?

Ndio, inawezekana lakini haifai. Kwanza kwa kiwango kikubwa cha homoni ambayo tutakuwa tunaadhibu mwili wetu na pili, kwa sababu inaweza kupoteza ufanisi wake. Mwili utazoea ikiwa tutachukua mara nyingi. Miili yetu ni ya busara na itachukua muda kuondoa kabisa kidonge cha asubuhi. Kwa hivyo haishangazi kuwa kunaweza kuwa na mabadiliko katika mzunguko wa hedhi. Kitu ambacho haipaswi kutishwa lakini kinapaswa kuzingatiwa.

Je! Kidonge cha siku baada ya hufanya kazi

Dawa za kupanga uzazi

Asubuhi baada ya kidonge ina, kati ya viungo vyake, Levonorgestrel 0.75 mg. Itakuwa kiwanja hiki ambacho hufanya kama kizuizi cha uzazi wa mpango. Hiyo ni, itakuwa kuzuia ovulation kwa hivyo huzuia yai kutoka kwa mbolea baada ya kujamiiana bila kinga. Ndio sababu ni muhimu kuichukua haraka iwezekanavyo.

Mara tu tunapomwa kidonge, mzunguko wetu umevurugika. Kwa kuwa hakuna ovulation, hedhi inaweza kubadilishwa. Hii ndio sababu ucheleweshaji ni wa kawaida, lakini sio katika hali zote. Kama tunavyojua, sio miili yote hufanya sawa. Kwa hivyo, kipindi kinaweza kukujia siku ya kulia, au kabla na baada. Kumbuka kwamba tunachukua kiwango kikubwa cha homoni.

Ikiwa yenyewe, wakati wa mzunguko wa kawaida tunapata mabadiliko, tunapoibadilisha hii itaonekana zaidi. Ikiwa kipindi hicho hakionekani wiki mbili baada ya tarehe yake, basi unapaswa kuchukua mtihani wa ujauzito.

Tunatumahi mwongozo huu umekufaa kujifunza zaidi juu ya njia hii maarufu ya uzazi wa mpango.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 147, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Iliana alisema

    pzz nilitumia kidonge siku iliyofuata na ninaweza kukuambia kuwa ni nzuri sana lakini kama nakala inavyosema tu katika kesi "maalum" kwani hii inaweza kubadilisha mwili wetu na kutenda vinginevyo

  2.   carla alisema

    Halo nina swali ikiwa sikunywa kidonge cha uzazi wa mpango siku moja lakini ikiwa nitakunywa baada ya masaa kumi na mbili ina athari? na siku hiyo nilisahau nilikuwa na mahusiano na mpenzi wangu. Isitoshe, sikumaliza kuchukua kifurushi chote kwa sababu nilikuwa mgonjwa na nilichukua siku 4 zaidi baada ya kuwa na mpenzi wangu siku hiyo.

    1.    Carlos Junior (@ junior000019) alisema

      Alifanya mapenzi na kwa wakati gani alinywa kidonge

  3.   paola alisema

    Halo, nataka kushauriana na swali. Nilitumia kidonge cha siku moja baada ya ile inayokuja kwa kipimo mbili lakini mimi hunywa mara tatu katika mzunguko huo huo wa hedhi. Je! Hii inaweza kuwa na athari gani kwa mwili wangu? Tafadhali nijibu haraka, asante sana

    1.    Katherine alisema

      Hi Paola, nilitaka kujua ikiwa umepata jibu la swali lako?
      Unajua vile vile vinanitokea na ninataka kujua walikujibu nini? Asante.
      Nilikunywa kidonge siku iliyofuata 2 katika mwezi huo huo, na nina damu kwa karibu siku 8, na kiowevu kidogo cha uke.
      Asante kwa jibu.

  4.   micaela alisema

    Halo, mnamo tarehe 13 mwezi huu nilikuwa na mahusiano na mpenzi wangu saa 2 asubuhi na kesho tu 16, nitaenda kunywa kidonge, je! Inaniathiri sawa? tafadhali nijibu ni ya haraka
    ... nina wasiwasi.
    shukrani

    micaela

    1.    Agustina alisema

      Ulipata ujauzito? kwa sababu sasa jambo lile lile linanitokea: v

      1.    Kuinuka alisema

        Nilinywa kidonge masaa 36 baadaye na nikapata mjamzito hata hivyo

  5.   ananyanci alisema

    Mnamo Julai 30 nilimaliza kipindi changu na nilikuwa na mahusiano mnamo Agosti 5 nilikuwa na mahusiano na preserbatibo na kwa hivyo siku iliyofuata nilinywa kidonge na mnamo Agosti 21 hadi 24 nilirudi kudhibiti na Septemba yote haijaniacha na sijaenda kurudi kuwa na mahusiano ambayo inapaswa kuwa. Asante sana

    1.    thalia alisema

      ni umakini? 🙁 Nilichukua kwa masaa 33

  6.   gi alisema

    Nilikunywa vidonge siku iliyofuata kuwa ilikuwa fupi .. nilikuwa na maumivu ya kichwa, maumivu ya tumbo baada ya kunywa .. na saa 6 asubuhi hedhi ilikuja tena, ni kawaida?

  7.   Gisselle alisema

    Halo nilikuwa na hedhi yangu mnamo Agosti 20 na mnamo Septemba 1 nilikuwa na mpenzi wangu bila kinga, niko kwenye mzunguko wa siku 30, siku ya 2 asubuhi nilitumia kidonge na kipindi hicho kilikuja tarehe 14, siku tano kabla ya sasa ilinibidi kufika hapo na mnamo 10 nilitia doa na nilifikiri kipindi changu kimefika lakini ni doa tu, sijatokwa na damu na nina wasiwasi kufikiria ikiwa nina mjamzito. Asante

  8.   pamela alisema

    Halo, nilifanya mapenzi mnamo Oktoba 11 na saa iliyofuata nilinywa kidonge cha siku iliyofuata. Nilinywa kidonge cha pili masaa 13 baadaye. kuna uwezekano kwamba ana mjamzito? Nilipaswa kuja Oktoba 19 lakini kipindi hakijafika nahitaji jibu asante

  9.   Deysi alisema

    Halo, nina swali ikiwa nitakunywa kidonge siku inayofuata ndani ya muda uliowekwa (masaa 72) ambayo hufanyika na siku zifuatazo, je! Nina hatari ya kuweza kupata ujauzito ikiwa nitafanya ngono bila kinga.

  10.   Jenny alisema

    Halo, nilikuwa na mahusiano na mpenzi wangu na nilikuwa tayari nimemaliza kudhibiti na tukawa na mahusiano, nikanywa kidonge cha dharura lakini baada ya siku mbili niliharibu tena, nimekuwa hivi kwa siku ishirini na ninaogopa sana, tafadhali jibu mimi

  11.   Lucia alisema

    Halo, swali, ni nini kitatokea nikinywa kidonge, lakini sipati damu inayoweza kusababisha mimi, lakini ikiwa nina maumivu ya kichwa. Ina maana kwamba nilipata ujauzito? Ninahitaji unijibu haraka iwezekanavyo, asante sana

  12.   silvia alisema

    swali langu ni haya yafuatayo: chukua vidonge, kwa kuwa haukunihudumia! lakini baada ya wiki kondomu inavunjika, kwa hivyo nikachukua tena ... inafanya kazi? Je! Inaweza kusababisha athari gani katika mwili wangu? Kwa kuwa wakati kati ya mmoja na mwingine ni mfupi sana.
    shukrani

  13.   silvia alisema

    Swali langu ni hili: nilikuwa na ngono isiyo na kinga na nikanywa kidonge, ILIPITA WIKI MOJA TU na kondomu inavunjika na mimi hunywa tena. Je! Itafanya kazi sawa au kidonge kitapoteza ufanisi? kwa sababu wakati kati ya kuchukua moja na nyingine ni mfupi sana

  14.   Hazell Alexandra Sequeira Jimenez alisema

    Vidonge hivi ni salama sana ingawa mimi pia nilitumia kondomu wakati huo huo na mwenzi wako haishii ndani yako bali nje ni hatari gani

  15.   carmencita alisema

    Kweli, inaonekana ni nzuri sana kwangu lakini ningependa kuweka habari zaidi juu yake
    Asante

  16.   vanesa .. alisema

    Halo ... naona mahusiano .. na siku nyingine mimi hunywa kidonge cha siku inayofuata!
    Yeye na katika wiki nilikuwa na uhusiano naye, nilitoka tu !!! vipi??? nijibu tafadhali

  17.   Jane alisema

    Halo, swali langu ni kwamba, nilikuwa na uhusiano mnamo Oktoba 13 na 16 ya wiki hiyo hiyo, ambayo ndiyo ambayo ingeweza kufanywa, lakini mnamo 13, kwani ilikuwa siku ya mwisho kulindwa zaidi, nilitumia vidonge, na mnamo 16 kwa utulivu zaidi nilikuwa na ngono ikikatiza ovulation kwa usalama zaidi, lakini sijui ikiwa kuna kitu kilinipata kwa sababu nilitumia vidonge, sikuweza kutoa ovulation tena au ziwa kama hiyo. aah siku hiyo iliwezekana mnamo 16 kwa kuwa ilibidi nirudi tarehe 22 na ilinijia mnamo tarehe 26. Nataka tu kujua hiyo psa. Jane

  18.   laura alisema

    Halo ... Nimekunywa kidonge, na ningependa kujua ikiwa kipindi changu kitakapofika ninaweza kuchukua dawa za kuzuia mimba ambazo nilizitumia hapo awali.
    Shida yangu ni kwamba miezi miwili iliyopita daktari aliniambia niache kuchukua dawa za kuzuia uzazi na kujitunza na kondomu kwa miezi michache. na jana nilifanya mapenzi na mpenzi wangu na alivunja kondomu. Leo nilikwenda kwa daktari na akaniambia kuwa haogopi kidonge cha siku baada ya xke kutoa mimba, lakini bado nilikunywa ... sasa nina hatia kidogo xke wakati mwingine nahisi ni ya kutuliza. . Daktari aliniambia kuwa kipindi changu kitakapofika naanza kutumia dawa za kuzuia uzazi lakini sijui kama ninaweza kunywa vidonge.
    Asante sana.

  19.   deli alisema

    "WENGINE wanasema kuwa matumizi ya kidonge hiki sio ya kutoa mimba, kwa kuwa wanazingatia tu kazi ya kutuliza ya kidonge, au kwa sababu HAWAZINGATIi yai lililorutubishwa, kabla ya kupandikizwa, kama MAISHA MAPYA."

    Je! Unaweza kunithibitishia kuwa wakati wa kushika mimba (muungano wa manii na yai) HAKUNA MAISHA? UNAWEZA KUIJaribu?

    NA IKIWA NI MAISHA MAPYA, NA WEWE UNAUUA?
    IKIWA KWELI Umejiunga Na Wewe, Je! Una Hatari KUUA MAISHA HAYO MAPYA?

    WANAFIKIRI KWA DHATI.
    Mimi sio daktari wala sijui biolojia, nilisoma nafasi zote mbili (ni ya kutoa mimba, sio ya kutoa mimba)
    jinsi siwezi kufanya utafiti wangu mwenyewe.
    MASHAKA YA KAMA SIYO MAISHA, KESI HAWAMUWI ...
    KIMBILIA HATARI YA KUTOA mimba? HAIONEKANI KIWAKILI, WALA AFYA, WALA SAHIHI

  20.   F alisema

    kwa yule hapo juu ..

    Kweli, ni swali rahisi .. Ikiwa yai limepandikizwa lakini halijapandikizwa, haliwezi kuwa na uzima. Ovum huanza tu kuzidisha seli na sio kitu kingine na inahitaji kupandikizwa ndani ya uterasi ili kuweza kujilisha na kukuza. Ili uweze kuelewa, ni nini kitatokea ikiwa utachukua yai kutoka kwa kuku na kuliacha kwenye meza yako ... unafikiri kifaranga alizaliwa hapo? Una kile kinachohitajika kuzaliwa lakini haitazaliwa kwa sababu inahitaji mama ... hiyo hiyo ni hii.

    Kutoa mimba kumaliza mimba wakati kiinitete kinakua na kidonge hiki kinajaribu tu kuzuia spermatozoa na kujaribu kuzuia kupandikizwa.

  21.   taa alisema

    Halo .. Nina swali: Nilinywa kidonge siku mbili baada ya kufanya tendo la ndoa, na baada ya siku 5 nimetokwa na damu, lakini zilikuwa siku 4 tu na huwa napata hedhi siku 7 ... nitakuja wakati mwingine baada ya siku 28 za alisema damu?

  22.   Sofia alisema

    hello, ni nini tofauti kati ya kibao 1 au vidonge 2? kwa sababu nilichukua kibao 1 lakini sasa ninasoma kuwa kuna 2. kama bado masaa 12 ambayo tunalazimika kusubiri kuchukua ya 2. Je! Lazima nifanyeje?

    1.    Jose R alisema

      Kwa kweli, ni kwa sababu kipimo haipaswi kuwa 1.5 mcg, na kuna vidonge ambavyo vinakuja na dozi moja na zingine zenye dozi 1 za 2 mcg kila moja, ndiyo sababu kwenye kidonge cha pili kidonge cha kwanza kinachukuliwa na 0.75 kinatarajiwa. masaa kwa kidonge cha pili.

  23.   Lorena alisema

    Halo, nilitokwa na msiba mnamo Oktoba 9, wakati kipindi kiliondolewa, kondomu ilivunjika na nikanywa kidonge kwa masaa 48 na masaa 24 baada ya kunywa, ilinijia kama nilivuja damu na kudumu kwa wiki, lakini sasa mwezi wa Novemba hakuja kwangu.

  24.   Julie alisema

    kidonge cha asubuhi ni dawa ya uzazi wa mpango, ambayo hupewa kwa mdomo ndani ya masaa 72 baada ya kujamiiana bila kinga sahihi, au ikiwa imeshindwa. inapatikana katika maduka ya dawa, na bure katika hospitali. wasichana tafadhali chukua magonjwa ya zinaa (magonjwa ya zinaa) yanaongezeka. fahamu tafadhali
    busu

  25.   gisela alisema

    Halo, angalia, nina rafiki, ambaye alikuwa akienda kwa kidonge chake namba 6 na akasahau kunywa siku hiyo, anaichukua saa 20:11 mchana na mimi hunywa siku inayofuata saa XNUMX asubuhi na siku hiyo ninamchukua kidonge cha kawaida kwa ratiba sahihi, basi alikuwa na mpenzi wake siku mbili baadaye na hakujitunza siku mbili baada ya uhusiano, je, alinunua kidonge siku iliyofuata, kuna hatari yoyote? tafadhali jibu !!!

  26.   Ludmila alisema

    Halo, nilifanya mapenzi Ijumaa ya tarehe 27 na leo Jumatatu tarehe 30 nataka kunywa asubuhi baada ya kidonge, je! Itaniathiri? Tafadhali jibu haraka, naogopa!

  27.   Fernanda alisema

    Vipi kuhusu sura nina swali nilikuwa na mahusiano wiki moja iliyopita na mpenzi wangu ilikuwa mara ya kwanza kwa sisi wawili siku iliyofuata nikunywa kidonge kwani hiyo ilimtokea ahy mmm basi vizuri kwa kweli tulifanya mapenzi tena lakini Sijui ikiwa hatukuweka kondomu au tumekata au hatujui lakini imevunjika sasa tunaogopa kwani nataka kunywa kidonge tena imekuwa siku 2 tu tangu nilipotumia kwanza moja na itakuwa mara ya mwisho kuichukua ningekuwa na kitu kibaya natumahi jibu lako ikiwa nitahitaji, asante

  28.   victoria alisema

    Halo wasichana, nataka kukuambia kuwa kipindi changu kilimalizika mnamo Oktoba 31, tulifanya mapenzi na mpenzi wangu Jumanne, Novemba 2, tulidumisha kawaida hadi tulipogundua kuwa kondomu imevunjika. Saa tatu baada ya kuitambua, nilinywa kidonge cha siku moja baada ya ile ya kibao kwa sababu tuliogopa. Kipindi changu kilirudi mnamo Desemba 3, ambayo ni, siku 4 baadaye, msiwe na wasiwasi wasichana kwamba kidonge kinafanya kazi lakini usitumie mara kwa mara kwa sababu inaweza kuleta shida kwa afya yako napendekeza utumie tu wakati wa dharura. Trankilas kwamba maisha ni mafupi na sio lazima tupate kuteseka sana. Kwamba wanatumia kondomu na unatumia uzazi wa mpango ikiwa marafiki wako busu kubwa ninawatumia na bahati nzuri kwa wote :::

  29.   ANA alisema

    HELLO .. Ningependa kufanya mashauriano kidogo .. Nina uhusiano na rafiki yangu wa kiume na sikujitunza na aina yoyote ya uzazi wa mpango.! Na nimetumia vidonge vya siku iliyofuata .. nazungumzia kile kilichotokea wiki iliyopita .. nilikuwa na uhusiano tena na nilitokea sawa kabisa.Ninataka ujue ikiwa kunywa vidonge mara kadhaa wakati wa mwezi hakuleti shida za aina yoyote.
    Nasubiri jibu lako
    Asante
    Nitashukuru sana

  30.   viky alisema

    Je! Ni tofauti gani kati ya kidonge cha baada ya siku na kidonge cha siku mbili kwa sababu ninaelewa kuwa kuna aina mbili za kidonge, moja ambayo inazuia ndani ya masaa 72 baada ya kujamiiana na nyingine ni moja ambayo ina athari tu kwa kuchelewa kidogo kuliko mwezi nataka kuelezea kila kitu kinachohusiana na kidonge cha siku mbili-n ile ambayo ni ya kucheleweshwa chini ya mwezi nataka kujua kila kitu juu ya kidonge hicho. Asante sana!!! mabusu

  31.   mzuri alisema

    Kwa nini nilinywa kidonge cha uzazi wa mpango masaa 2 baada ya kufanya mapenzi na mpenzi wangu, je! Hiyo inafaa zaidi?
    : nijibu tafadhali ni ya haraka!

  32.   SYA alisema

    Halo mwezi huu au Desemba nilikuwa tarehe 6 na mpenzi wangu na hatukujali na hiyo ilitokea, lakini siku ya tatu nilinywa kidonge na mnamo 14 hiyo hiyo ilitokea na siku ya tatu nikachukua kidonge !! Ni nini hufanyika ikiwa unachukua vidonge viwili au zaidi katika mwezi huo huo? inachukua athari?

  33.   a alisema

    NAHITAJI MSAADA
    Zaidi ya mwezi mmoja uliopita nilisahau kidonge cha tatu cha kuzuia mimba na siku iliyofuata sikubaini kuwa niliisahau na nikachukua moja .. Nilikuwa na mpenzi wangu, na siku iliyofuata niligundua kuwa nilikuwa nimesahau sehemu namba 3 na mimi Nilikunywa ... niliamua kunywa asubuhi baada ya kidonge, itakuwa kwamba nilikunywa chini ya masaa 24 baada ya kuwa na mpenzi wangu. Baada ya siku mbili au tatu kitu cha kahawia kilinijia, wanasema kwamba ikiwa kidonge kilikufanyia kazi, lazima kije kwako. Siku 5 kabla ya tarehe yangu ya hedhi ilinijia tena kama kahawia hii, na kisha siku inayokuja kila mwezi napata hedhi yangu vizuri, kawaida .. ilitokea vizuri mwezi huo, sasa nilianzisha sanduku lingine la vidonge, niko safu ya 2. lakini nina tumbo ngumu ... na nina nukta kadhaa kwenye chuchu zangu, watoto wadogo. rafiki yangu mmoja ni mjamzito na anao hao lakini wengi ... ninaogopa sana. Ninahitaji kuambiwa ikiwa nina nafasi ya kuwa mjamzito

  34.   Silvina alisema

    Nilifanya tendo la ndoa tu, anasema sikumaliza, simwamini, nataka kunywa kidonge, je! Unanishauri nifanye? Je! Ninaweza kuinunua moja kwa moja kwenye duka la dawa ??? bila dawa

  35.   Angy alisema

    HELLO nilifanya mapenzi bila kinga, lakini kipindi hicho kilikuwa bado hakijafika, hata hivyo nilitumia kidonge cha kwanza kabla ya saa 12, na siku iliyofuata ilifika; Swali langu ni: Tangu ilipofika, je! Ni muhimu kuchukua kidonge cha pili?

  36.   Carmen alisema

    Nimeweka tu kidole changu…. na ninataka kujua ikiwa niko katika hatari ya kupata ujauzito = akili tayari nilinywa kidonge lakini nataka kujua kuona ikiwa ninaweza kupata zaidi ikiwa ni lazima ninywe kidonge kwa kidole kwa sababu $ haitoshi kwangu kwani zimepasuka kutoka kwa kazi yangu… .. kuongea d kumaliza na kumaliza !!!!

  37.   Carmen alisema

    Nina shaka…. Ni nini kinatokea ikiwa mpenzi wangu anaishia ndani yangu mara 3 kwa usiku mmoja ... na 4 kwa nyingine ... Nina uwezekano wa ujauzito .. Sidhani, lakini ikiwa nitauliza ...

  38.   Carmen alisema

    Nina swali nilikuwa na mpenzi wangu na niliishia ndani mara 3 kwa usiku mmoja na 4 kwa mwingine…. Nina uwezekano wa kuwa mjamzito? Sidhani lakini ikiwa tu nitauliza!

  39.   marta alisema

    Halo, ninahitaji msaada .. kipindi changu cha mwisho kilikuwa mnamo Desemba 16, 2009 na nilikuwa na uhusiano na mpenzi wangu bila ulinzi mnamo Januari 3, 2010 saa 1 asubuhi, lakini ilikuwa tendo la ndoa nilikatisha kwa sababu alitoa uume wake kabla ya kutoa manii .. vipindi vyangu ni kati ya siku 23 na 26 .. Ningependa kujua ikiwa nina hatari .. na ikiwa nitatumia kidonge siku iliyofuata ..

  40.   cristina alisema

    Ninahitaji unisaidie tafadhali sina shaka Ijumaa nilifanya mapenzi na Jumamosi nilitumia vidonge Jumatatu nilifanya mapenzi tena na Jumanne nilizinywa tena au ni wazi niko katika siku zangu za ovulation ningependa kujua nini ugumu ambao ninaweza kuwa nao mwilini mwangu au ikiwa hii itaniathiri katika jambo fulani tafadhali jibu kwa sababu ikiwa nina wasiwasi kwani nilifikiri kuwa vidonge hivi vinaweza kutumiwa kama njia ya uzazi wa mpango na ninatambua kuwa sivyo

  41.   margarita alisema

    Sina shaka nilikunywa kidonge cha siku moja baada ya yuzpe nilikunywa kwa wakati ulioonyeshwa nini kinatokea kwamba masaa 7 baada ya kunywa kidonge cha pili natapika lakini sio mengi ninachotaka kujua ni kama kidonge kitakuwa na sawa athari?

  42.   Osiris alisema

    Nina swali, natumai utanijibu kwa sababu nina woga sana .. Nilikuwa na uhusiano na mpenzi wangu na aliishia ndani yangu bila mimi kujua, basi siku 2 zilipita na tukafanya mapenzi tena na akaishia ndani kwangu tena Kumbuka kuwa nilikuwa tayari nimemaliza siku iliyofuata nikanywa kidonge .. na pia aliniambia kuwa hapo awali ilikuwa imemalizika ndani yangu kwa hivyo swali langu ni Kidonge ni masaa 72 tu na NADHANI kuwa NILIPITA, je! nina mjamzito? au tu hedhi yangu itacheleweshwa .. ninasubiri na utanijibu kwa sababu nina wasiwasi sana, asante kwa umakini wako.

  43.   stefania alisema

    Halo, nilitaka kuuliza swali: Nilikuwa na mara yangu ya kwanza na rafiki yangu wa kiume mnamo Januari 4 na sikumaliza kupenya kwa sababu nilijisikia wasiwasi lakini hata hivyo saa 15:4 jioni nilinunua vidonge siku iliyofuata na nina wasiwasi ... Nina mishipa ya fahamu na ninahisi usingizi sana ninahisi kuwa sina ujauzito, kuna nafasi kuwa mimi? Ninatumia vidonge 12 kila masaa XNUMX .. ni sawa au ni kidogo sana kwa kile nilichopaswa kunywa? Asante natumahi jibu lako

  44.   xx alisema

    Ukinywa kidonge siku ya 4, bado ina athari yoyote ???

  45.   Jorge alisema

    Halo, swali langu ni hili:
    Nilifanya mapenzi na mwanamke asiye na kinga na kwa takriban masaa 30 baadaye alichukua njia ya dharura ya kuzuia mimba, ambayo ilikuwa na vidonge 4 mwanzoni na 4 baada ya masaa 12. alikuwa katika siku yake ya 12 au 13. Athari za kuchukua vidonge hivi zilikuwa kizunguzungu na malaise ya jumla. hadi sasa (siku ya 25 ya kipindi chako) bado hakuna sheria. Siku moja iliyopita alinywea tena, lakini wakati huu, dawa ya kuzuia maradhi (vidonge 5 mwanzoni na 5 baada ya saa 12.). Kwa msingi huu ningependa kujua uwezekano wa ujauzito. Natarajia majibu ya haraka.
    Asante!

  46.   mia alisema

    Nilikuwa na urejeshi siku 6 baada ya kumaliza sheria yangu kwamba posivilidades ninayo kutoka kwa mjamzito wa kedari

  47.   JOSI BE alisema

    NILIKUWA NA MAHUSIANO NA MPENZI WANGU SIKU YA 3 YA UONYESHAJI WANGU, ALININUNULIA BIDHAA2 ILI KUITUMIA LAKINI SIJUI IKIWA NINAFANYA KUFANYA NINAHITAJIKA KUJUA NAWEZA KUCHUKUA KIDONGO AU SIYO NA WAKATI HUO NA SIYAKUCHUKUA, NAWEZEKANA KUKAA KIPINDI CHINI…. WANAJIBU LEO NI YA HARAKA

  48.   paola alisema

    Nilifanya ngono yangu ya kwanza mnamo Januari 7 ya mwaka huu na nilitumia pini ya dharura, niliichukua vizuri, nilikuwa na damu, lakini sikuwa na kizunguzungu au kutapika siku hizo, nilikuwa nimelala kidogo siku chache baada ya kupata kutumika na hedhi yangu ilifika katika siku inayotarajiwa mnamo Januari 22, siku ambayo ilikuwa zamu yangu .. na sasa wiki hadi hapa ninajisikia kizunguzungu, sauti ya kichwa changu na nadhani kuwa ningeweza kupata ujauzito ingawa tayari nimepungua sheria yangu ni kweli? nisaidie plizz kujibu

  49.   Marlen alisema

    Ningependa unifafanulie kidogo juu ya utumiaji wa kidonge hiki ... kwani nitakuwa na mara yangu ya kwanza ... ninaogopa kidogo kwa sababu nisingependa kupata mimba ..

  50.   marcela alisema

    Ola nilikuwa na mahusiano na mpenzi wangu kwa siku 5 bila kinga lakini masaa kadhaa baadaye nikanywa kidonge siku iliyofuata ... na siku nne baadaye nilikuwa na damu, hii ina maana gani? Na baada ya kufanya mapenzi nimekuwa nikionyesha au kuchukiza kizunguzungu na kwa hivyo ... ukweli ni kwamba, ninaogopa sana kuwa mjamzito, tafadhali nisaidie!

  51.   mik alisema

    Halo! Nilikunywa asubuhi baada ya kidonge asubuhi iliyofuata baada ya kufanya mapenzi na mpenzi wangu, nilikula dawa ya kuzuia maradhi lakini ilivunjika. Tayari nimeichukua kwa siku 5 na ninapata hasara, ni kawaida?

  52.   Mariel alisema

    Halo, nahisi kuwa na wasiwasi kidogo, ningependa kujua ikiwa kidonge cha siku inayofuata ni salama sana ili nisipate ujauzito, shida yangu ilikuwa mwaka ambao nilitumia kufanya mapenzi na mpenzi wangu siku iliyofuata nilinywa vidonge kulingana kwa dalili; hata hivyo nilishangaa kwamba baada ya siku 1 na 16 nilikuwa na ujauzito ………………
    Mwaka huu jambo lilelile lilinitokea, ingawa nilinywa tena vidonge, nikapata mimba… Sielewi ni kwanini, kwa bahati mbaya nilipoteza mtoto wangu ………. ??????. Natamani mtu anifafanulie hii

  53.   usiku alisema

    Halo, nilitaka kushauriana, mimi sio kawaida mnamo Januari kipindi changu kilikuwa tarehe 26 mnamo 31 nilifanya tendo la ndoa siku iliyofuata nilinywa kidonge siku iliyofuata, mnamo 5 nilikuwa na damu ya siku 4, ninaogopa kwa sababu sijui ningepaswa kuja tarehe gani mwezi wa Machi, nilihesabu kuvuja damu kwa siku 4 kama kipindi cha Februari na sijui kama ni hivyo. Ninahitaji unijibu haraka tafadhali

  54.   usiku alisema

    Nilikuwa nimeweka wakati vibaya sasa, ndio
    Ni nini kinachukua muda mrefu kujibu?

  55.   lucy alisema

    Halo, nilitaka kukuuliza swali… .Nilijamiiana mnamo Februari 27 bila kinga, saa moja na nusu nilinywa kidonge .. leo ni kumi na moja na hakuna kinachotokea .. juu yake roho zangu ziliniumiza… nilichukua mtihani na ulinipa hasi ..baada ya kuchukua dawa, je! mtihani unanihakikishia? au lazima nisubiri zaidi?

  56.   Valeria alisema

    Halo, nilisoma habari nyingi juu ya kidonge, kwa bahati nzuri sikuwahi kunywa, kwa sababu mimi hujitunza kila wakati. Niko katika wanandoa na nikipewa kesi kwamba hanitunzi, na anaishia ndani, je! Inafanikiwa katika kesi hiyo? Asante sana

  57.   anonymous alisema

    Halo nilifanya mapenzi na mpenzi wangu siku moja kabla ya hedhi yangu, inawezekana kwamba ana mjamzito

  58.   Iliana alisema

    Halo tarehe 24 nilikuwa na mahusiano na mpenzi wangu lakini aliingiza kichwa chake tu, nilipoteza ubikira wangu na sio kama hivyo, lakini anahakikishia kuwa hanishiki lakini hata hivyo mnamo 25 nilinywa kidonge saa 9 usiku na nyingine saa 12 hadi saa 9 asubuhi na vizuri, haikuenda vipi ndani yangu lakini nilibaki na shaka nyingi na hofu, nilichukua kidonge na sasa damu 26 kwenye mkojo, kwanini ni lazima Napata mimba? Tafadhali nihimize unijibu ..: S

  59.   Lucy alisema

    Halo, nimekunywa kidonge cha siku inayofuata mara kadhaa, karibu mara 10 (kwa mwaka 1). Sijaichukua kwa zaidi ya miezi 4. Ningependa kujua ikiwa hiyo imeathiri uzazi wangu au mimba ya baadaye. Asante

  60.   B alisema

    Halo, Mei 21 alikuja kwangu… .Siku chache zilizopita nilikuwa na mahusiano na mpenzi wangu na hatukutumiana ... siku 2 zilipita na ningependa kujua ikiwa kidonge cha siku iliyofuata kingeanza kufanya kazi… na ikiwa ingekuwa na athari ya hedhi au la?… Ikiwa nikinywa asubuhi baada ya kidonge, nisingepata ujauzito? .... ningehitaji jibu la haraka .. asante

  61.   michel alisema

    Katika vdd nilipenda sana ukurasa huu kwani uliniondoa kwenye mashaka mengi na mbali na habari nzuri sana na wazi !! Asante!

  62.   Viviana alisema

    Nilikunywa kidonge tu kwani sikuwa na zaidi ya saa moja nilifanya ngono na mume wangu na kondomu ilitoka, naweza kukaa utulivu

  63.   Laura alisema

    Nina swali, nilinywa kidonge, kukomaa kwangu kulikuja siku tatu baadaye na wiki moja baada ya kunywa nilijamiiana bila kinga tena, ni lazima ninywe tena? au athari ya kidonge hufanya iwe ya lazima?
    Asante sana

  64.   denise alisema

    Mnamo tarehe 19 mwezi huu nilikuwa na mahusiano bila kinga lakini Jumatatu tarehe 21 mwezi huu kama saa 12:30 jioni nilinywa kidonge siku iliyofuata na baada ya masaa 12 nikachukua inayofuata itakuwa na ufanisi sawa xfa nijibu tafadhali !

  65.   Silvia alisema

    HELLO sijawahi kunywa kidonge, nikufuate hadi leo, nilifanya mapenzi na mpenzi wangu Jumamosi saa 10 usiku usiku siku iliyofuata nilinywa kidonge cha kwanza kwa sababu kibao kinakuja 2 nilikunywa saa 2 jioni lakini nilisahau kuchukua ya pili baada ya saa 12 lazima niondoke saa 17 baada ya saa ya kwanza. Asante

  66.   vero alisema

    Aller alimaliza mzunguko wangu wa hedhi na pia nilifanya mapenzi na mpenzi wangu.
    Inawezekana kupata mjamzito?

  67.   upweke alisema

    Halo. Nilichukua kidonge cha siku iliyofuata na ikanijia, lakini kwa idadi ndogo na siku moja tu. Ni kawaida?

  68.   upweke alisema

    Usijali, niliichukua baada ya masaa 72 na ikanijia, lakini nina wasiwasi kwa sababu ilikuja kwa siku moja tu. Nilichukua mtihani wa ujauzito na ikarudi hasi

  69.   Julai alisema

    Ningependa kujua nini kinatokea ikiwa vidonge hivi vinamezwa mara nyingi sana ... kwa sababu nilikuwa na ajali ndogo na kwa miezi 3 nimekuwa nikitumia moja kwa mwezi ... msaadaaaaaaaaaaa

  70.   hii alisema

    Jana usiku tulikuwa na shida ya kondomu na mpenzi wangu na kama tahadhari tulifikiria kunywa asubuhi baada ya kidonge. Sina kinga ya mwili, ningependa unishauri…. Asante sana!

  71.   MARIELA alisema

    HOLLO MAHUSIANO YANGU NI KWAMBA ... NILIKUWA NA MAHUSIANO JULAI 31, TAREHE 2 AGOSTI, CHUKUA KINYWAJI CHA KWANZA CHA SIKU ILIYOFUATA, SIKU YA 3 YA PILI. BASI NILIKUWA NA MAHUSIANO AGOSTI 14 IKIWA ULINZI LAKINI ILIISHIA NJE, NILIZUIA KIPINDI HAPO AGOSTI 15 KUFIKIA SIKU ILIYOFUATA. KUWA NA KICHWA KIKUU NA MAUMIVU MADOGO YA OVARIUM ASANTE NA NASUBIRI JIBU LAKO Punde.

  72.   Dani alisema

    Sina shaka jana nilifanya mapenzi na sikujitunza na baada ya siku iliyofuata nilikuwa na maumivu ya kichwa na sijui ikiwa nina mjamzito na ikiwa nitachukua sasa, kidonge kinaweza kufanya kazi?

  73.   Lucia alisema

    Halo, mimi ni mama kwa miezi 2 unaona kuzaa asili, nitajuaje ikiwa nina mjamzito ikiwa sitapata hedhi kwa sababu mtoto wangu ananyonyesha?

  74.   scoliosis alisema

    Tazama nimekunywa kidonge mara 6 katika miezi 5 na leo nimechukua madhehebu na tumbo linauma ninaogopa kuwa anaweza kunipa kitu ambacho sijui na kutia doa matone mawili ya damu, wasichana wengi naomba unijibu

  75.   Andrea alisema

    Mimi ni Dk Andrea, na nadhani kuwa leo kuna habari nyingi potofu juu ya uzazi wa mpango wa dharura, vijana wanatumia vibaya njia hii vibaya. Jambo la kutia wasiwasi zaidi ni kuwa na uhusiano bila kinga kuamini kidonge hiki, wakati kwa kweli ni kwa dharura tu. Wala haishauriwi na daktari kabla ya kuitumia, kwa sababu ya ufikiaji wake rahisi katika maduka ya dawa, lakini baada ya kuzitumia, athari zingine zinaweza kuja kuwa ni muhimu kuzijadili na daktari.

  76.   MARIA alisema

    Mnamo 07/08 tulikuwa na uhusiano na mpenzi wangu, tukapata ajali na kondomu. Siku iliyofuata, baada ya masaa 24, nikanywa kidonge. Mnamo 16/08 nilipata hedhi, wakati nilipaswa kupata hedhi tarehe 01/09. Halafu hakuja tena. Kwa kawaida nilikuja kila baada ya siku 25 na siku 35 zimepita.Tafadhali, ninatarajia jibu.

  77.   james alisema

    Halo, mimi ni mvulana mwenye wasiwasi, lakini jana nilifanya kile ambacho sikupaswa kufanya, nilikwenda na mtego wangu kwenye konokono lakini nikasahau kununua begi la matanzi. Sikuweza kufanya chochote kwani tayari ilikuwa fimbo, gusa kidogo tu na ilikuwa tayari inamwagika kwa wakati mzuri kwa sababu ya pili imechelewa lakini siwezi kushikilia hamu hiyo na nilifanya kile ilibidi nifanye baada ya masaa 24 mimi ilibidi nisimame wakati nilipoamka tuma kununua viagra.
    Kisha mandingo ilikuja na sikujua la kufanya nilipenda kichwa chake kinaonekana kama tufaha la waridi.
    Tangu siku hiyo nimeyeyuka na ninajua kuwa nimenaswa katika mwili wa mtu.
    Jikomboe mwenyewe ndio ninaweza kukuambia.
    att: horny renzo aliga na jarlin michel lopez carranza na leoncio ledesma alvaradop na jhonatan panduro aliga wote wametoka kwenye kundi langu.
    kutoka tarapoto peru
    atte: magurudumu ya giancarlo

  78.   Silvina alisema

    Ikiwa nitakunywa kidonge "Fuata wewe" Unidosis.de LAboratorios Raffo, dakika chache kabla ya tendo langu la kujamiiana na wakati wa kudondoshwa (wakati huo huo) ina ufanisi zaidi au chini kuliko ikiwa nitaichukua masaa kadhaa baadaye? Ovulation, inaikatiza? Asante.

  79.   Ann alisema

    Halo, nina swali. Ikiwa nina uhusiano bila kinga siku ya Ijumaa na ninachukua kidonge cha dharura Jumamosi na Jumapili nina uhusiano mwingine na kondomu imevunjika. Lazima nione kidonge kingine cha dharura au ile ninayotumia Jumamosi bado inanifanyia kazi

  80.   Silvia alisema

    Halo, swali langu ni kwamba nilinywa kidonge cha siku, fuata saa 10 na vizuri pili inapaswa pia kunywa saa 10 lakini nilitumia dakika 4 unafikiri kuna jambo limetokea? Natumai siongezi asante, nasubiri jibu lako

  81.   Karla alisema

    swala langu ni sheria ya nyuma

  82.   paula alisema

    Ninahitaji unisaidie! Ikiwa nitachukua kidonge hiki cha siku moja baada ya mwezi uliopita ninahitaji kujua ikiwa nitakunywa tena sasa je! Kitu kitatokea?

  83.   Florence alisema

    Halo, nilikuwa na uhusiano na mpenzi wangu0 tarehe 26 saa 11 asubuhi ... Je! Kidonge kina athari ikiwa ni leo? tafadhali ninahitaji jibu haraka iwezekanavyo

  84.   Elizabeth alisema

    wimbi…
    Wiki 1 iliyopita nilifanya mapenzi na mpenzi wangu? Nilikunywa kidonge siku iliyofuata ... kipindi changu kilifika haswa kwenye tarehe iliyopangwa .. lakini tena mwezi huo huo ..
    Hii ni kwa sababu ya ... ni matokeo ya kidonge… ???? ASANTE..

  85.   Elizabeth alisema

    hello .. ukweli kwamba mimi situmii zoy muzho d kutumia laz paztillaz, lakini nilipendelea bora kujitunza, na kuongea juu yake na mpenzi wangu na sio ze zi zta vizuri kwamba nichukue paztilla dl siku inayofuata baada ya kufanya mapenzi , ozea dezpuez d 5 minutez maz o Menoz alichukua kwanza kuchukua na dezpuez d laz masaa 12 nyingine, lakini sio zabia qe zolo ilikuwa ya cazoz ezpecialez, na mara ya mwisho ambayo nilidumisha uhusiano ilikuwa jana, hakuna ze zi ezto inaweza kusababisha mimi uovu fulani ???
    Na ni vizuri nikamchukua Paztilla kama kizuizi cha uzazi wa mpango wakati wowote nina uhusiano au unapendekeza kidonge kingine… ???

  86.   Isabel alisema

    Nilifanya mapenzi na mpenzi wangu mnamo Juni 24 bila kinga kisha nikachukua kidonge mnamo Juni 27 na nikachukua moja tu lakini kwa dalili nilisema 2 wanaamini kuwa itaanza kufanya kazi sijui nifanye nini ' m hofu na dalili pekee ambayo ilinipa ni uchovu na maumivu ya kichwa nifanye nini, nisaidie

  87.   Lucia alisema

    Halo !! Nataka kujua wasichana ikiwa unaweza kunisaidia. Nilimaliza kunywa vidonge vyangu vya kila siku, vinaitwa diane 35, kwa hivyo kila wakati kila inapomalizika lazima nidumu siku 3 bila kuchukua, ili kuanza mpya. Ni nini kinatokea siku ya mwisho kunywa kidonge cha mwisho nilichokuwa na mahusiano na mpenzi wangu, kwa hivyo nina shaka ikiwa nitakunywa kidonge cha dharura cha glanique, na kisha nipe nafasi kwa siku 3 zinazoambatana .. Je! Ninafanya nini wasichana wanisaidie kupendeza?

  88.   bangi alisema

    Halo wikendi hii nilifanya mapenzi Ijumaa alasiri, Jumamosi asubuhi na Jumapili asubuhi, ndiyo ulinzi, katika mahusiano Jumamosi na Jumapili mwenzangu alitokwa na manii ndani na Jumatatu usiku nilichukua vidonge vya simu za dharura glanique na ningependa kujua ikiwa niko katika masaa ya vidonge ikiwa zina athari au la

  89.   Anonimus alisema

    Halo, angalia, nitakuambia, nimepata hedhi yangu na iliondoka Alhamisi tarehe 5 na Ijumaa tarehe 6 nilikuwa na mwenzangu mara ya kwanza kwamba tumesahau kujitunza, kwa hivyo Jumapili asubuhi nilichukua asubuhi baada ya kidonge ... usiku ambao tulikuwa Tena wakati huu tunajitunza lakini tulikuwa na bahati mbaya kwamba kitambaa kilivunjika lakini leo ilibidi nianze kidonge cha uzazi wa mpango, je! ninaweza kupata ujauzito?

  90.   Tafi alisema

    Nilifanya mapenzi bila kinga kwa mara ya kwanza mnamo Desemba 17 na kipindi changu kilikuwa kutoka tarehe 11 hadi 15 ya mwezi huo.Chukua kidonge siku moja baada ya ngono. Mvulana hakunitolea manii ndani yangu na akachukua muda kutokwa na manii.
    Siku 7 baada ya hapo nilianza kutokwa na damu hudhurungi kidogo.
    Je! Ninaweza kuwa mjamzito?
    Kutokwa na damu kunapaswa kudumu kwa muda gani?
    Msaada tafadhali

  91.   Fernanda alisema

    Halo, habari za asubuhi asubuhi: ikiwa rafiki yangu wa kiume anaishia ndani yangu x mfano mara 15 katika mwendo wa siku siku inayofuata naweza kuchukua asubuhi baada ya kidonge bado itafanya kazi au kwa kila kumwaga ambayo anayo lazima nitie kidonge.
    THANKS

  92.   lauchi alisema

    Halo wasichana, nilikunywa kidonge lakini nilikunywa kwa sababu nilifanya mtihani wa ujauzito na ulikuwa hasi, ilibidi niuone mnamo 28/1/2016 na haikunijia mnamo Machi 3, nikampigia daktari wangu wa magonjwa ya Siku hiyo na asubuhi ya siku hiyo, napata kizunguzungu na kichefuchefu na bado hakuna anayekuja kwangu, je! unaweza kunisaidia au lazima nifanye mtihani mwingine wa ujauzito

  93.   Mapenzi alisema

    Halo, nilikuwa na upandikizaji wa mwaka 1 miezi 6 iliyopita niliuondoa mwezi mmoja uliopita siku 5 zilizopita nilikuwa na ngono isiyo na kinga na siku iliyofuata nilinywa kidonge siku iliyofuata, swali langu ni kwamba niko kwenye mzunguko wa winstrol na primibolan sterols huathiri ufanisi kutoka kwa kidonge, ninahitaji kujua haraka, nina wasiwasi sana, sina kipindi cha mwaka 1 miezi 7.

  94.   uwanja alisema

    Hoola. Nina swali ikiwa kidonge kinachukuliwa siku moja baada ya kuwa na athari?
    Yoo jana nilifanya mapenzi na mnamo tarehe 17 nilimaliza kipindi changu na tarehe 24 kuna uwezekano wa kupata ujauzito?

  95.   Laura alisema

    Halo, natumahi unaweza kunisaidia, ilinijia mnamo tarehe 15 ya mwezi ambayo ilitokea kisha nikaondoka (siku 5) kwa siku 15 (ambayo ndio ninaweza kupata ujauzito) Nilifanya mapenzi na nikaishia ndani, inaweza kuwa nina mjamzito kuwa siku inayofuata ninakunywa asubuhi baada ya kidonge. Na leo tarehe 14, karibu kidogo hakuna chochote kilinijia.

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Hi Laura, ikiwa umechukua asubuhi baada ya kidonge haiwezekani kuwa wewe ni mjamzito, lakini haiwezekani. Salamu!

  96.   Rocio Belen Fernandez alisema

    Halo, nilitaka kuondoa shaka hiyo. Mnamo Machi 23, nilifanya mapenzi na kondomu ilivunjika na nikanywa kidonge siku hiyo hiyo na nikatoka kwenye mzunguko wa hedhi tarehe 28 na ikaondoka Alhamisi tarehe 31. Sasa leo nilifanya tendo la ndoa Aprili 15 nilinywa kidonge kwa sababu kilivunjika tena na kinachotokea ninaweza kupata ujauzito au la. Ninahitaji msaada tafadhali

  97.   kaharabu alisema

    Ninaweza kupata ujauzito tarehe 22 namaliza hedhi na tarehe 23 nilifanya mapenzi na alikuja mimi sio kawaida sana

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Hi Amber, ndio kuna hali mbaya. Salamu!

  98.   sarah karina alisema

    Msaada !! Mnamo Aprili 15 nilifanya ngono na nikachukua kidonge cha dharura wakati huo, nikifafanua kuwa hakuishia ndani kwangu lakini bado niliingia, siku 9 baadaye nilichukua mtihani na ikatokea kuwa chanya, tayari niliunga kupitia uke na unaweza kuona mbaazi. Je! Kidonge kinaweza kushindwa? Au alikuwa tayari mjamzito?

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Halo Sara, ikiwa hakumwaga manii ndani yako, kuna uwezekano mkubwa kuwa ulikuwa na ujauzito tayari. Salamu!

  99.   Ali alisema

    Haraka .. Nilifanya tendo la ndoa na nilijichubua ndani ya mwili wangu baada ya nusu saa nilichukua kidonge cha levonorgestrel, nilifanya tendo la ndoa mnamo Mei 6 na hedhi yangu ilikuja Aprili 21, mimi sio kawaida. Tafadhali nisaidie. Asante.

  100.   natali alisema

    Halo, swali moja, nilifanya mapenzi na mpenzi wangu Jumamosi usiku, nilinywa kidonge Jumatatu usiku saa 8:30 usiku lakini kisha saa 2:00 asubuhi nilianza kutapika na nilienda hospitalini na nilikuwa kwenye serum hadi 5 asubuhi, inawezekana kupata mjamzito tafadhali jibu ni ya haraka.

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Halo Natali, ilichukua masaa mengi hadi ukatapika kwa hivyo nadhani hukutapika kidonge. Vivyo hivyo, ikiwa unaona kuwa sheria haipunguzi, fanya mtihani. kuhusu!

  101.   E'sparza jaquelinn alisema

    Inasaidia kufanya ngono kwa mara ya kwanza na rafiki yangu wa kiume mnamo Mei 10 & Mei 11 nilitumia vidonge ambavyo ningeweza kupata ujauzito ingawa nilikuwa nimekwisha kunywa kidonge cha ndoto 0.75 kulikuwa na vidonge viwili lakini nilizitumia siku hiyo hiyo pamoja 18:XNUMX jioni lakini nina wasiwasi sana kwani hawakunipa athari yoyote mbaya na zaidi ya hayo, sikuja damu

  102.   Ana Maria alisema

    Halo nina swali, nilikuwa na mahusiano na mwenzi wangu siku moja kabla ya tarehe ambayo ilikuwa zamu yangu kushuka na kutokunywa chochote, siku mbili baadaye tulifanya mapenzi tena kwa sababu bado sikutoka kwani mimi sio kawaida lakini wakati huu ikiwa nilinywa kidonge (cha kibao kimoja) na nikashuka wiki moja baadaye, ilidumu siku ambazo ilidumu kama hii lakini tayari siku ya mwisho ambayo ilitakiwa kumalizika, ilishuka tena kama ile siku ya kwanza hadi nitakapokuwa na colic, ni kawaida kwamba Je! hii hufanyika kwa sababu ya athari za kidonge?

  103.   123 alisema

    Halo, nilikunywa kidonge masaa 28 baada ya tendo la ndoa, kondomu ilivunjika ... ni nini nafasi yangu? Ilikuwa siku mbili baada ya kudondosha mayai.

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Halo Mariavicc ukishusha sheria yako hautapata nafasi yoyote. Ufanisi wake ni ndani ya masaa 72 baada ya tendo la ndoa, lakini masaa yanapopita kutoka masaa 24 athari yake hupungua. Salamu!

  104.   LUNA alisema

    HELLO NATAKA KUJUA ATHARI ZAPI ZA KIDONGE IKIWA MWEZI WA KWANZA NILICHUKUA MOJA NA KUFUATILIA NILIKUWA KINAPINGA KUHUSIANA BILA VIDHALAMU NA NIKachukua KINYWAJI NINI KINATOKEA KWANGU, NIMEPATA MIMBA?

  105.   Belen alisema

    Halo, nilifanya mapenzi na mpenzi wangu, nilitumia kondomu lakini alikuwa na auger kidogo na niliishia ndani. Nilifanya mapenzi Ijumaa ya 10 saa 12:30 mchana. na nilichukua kidonge tu Jumamosi ya tarehe 11, kuwa karibu saa mbili alasiri, nilichukua kidonge 1,5. Nilitaka kujua ikiwa zinaanza kutumika au nizitumie siku hiyo hiyo ya uhusiano?

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Halo Belén, kadiri masaa yanavyokwenda hayana ufanisi, lakini inachukua athari ndani ya masaa 48/72 ya kwanza. Salamu!

  106.   Ivonne alisema

    Halo, Mei 26, 2016 nilifanya mapenzi bila kondomu, siku iliyofuata nilitumia kidonge siku iliyofuata, hedhi yangu ilikuwa imefika Mei 14, leo tuko Juni XNUMX na hedhi yangu haifiki, nilifanya Mimba ya Mkojo jaribu na ikatoka ikiwa chanya, pia asubuhi nilifanya saitolojia ya kwanza na hawakugundua chochote kuhusu ikiwa walitilia shaka ujauzito lakini baadaye nilifanya mtihani wa ujauzito na ukarudi ukiwa mzuri, ninaogopa sana na sijui nini cha kufanya, ninahitaji kujua ikiwa nina mjamzito kweli. Ninahitaji msaada, ninahitaji kufanya maamuzi tafadhali nisaidie.
    MABWANA

    1.    Maria Jose Roldan alisema

      Hi Ivonne, asubuhi baada ya vidonge sio bora kila wakati. Ikiwa umejaribiwa kuwa na ugonjwa mara mbili, kuna uwezekano mkubwa kuwa wewe ni mjamzito. Subiri siku chache na ufanye mtihani mwingine wa nyumbani ili uhakikishe. Salamu!

  107.   Paola alisema

    Halo, swali, ni nini kitatokea ikiwa nilifanya ngono jana Juni 20 na saa 3 na nusu nilichukua asubuhi baada ya kidonge lakini nataka kuchukua nyingine ikiwa kuna mashaka kwa sababu sitaki ifeli mimi sitaki mimba sasa hivi mashaka yangu Ni ikiwa unaweza na ina matokeo gani na ikiwa ni nzuri au kinyume chake mambo mabaya zaidi tafadhali washawishi wajibu

  108.   Tammy garcia alisema

    Halo, nilikuwa na kujamiiana bila kinga mara 3 kwa mwezi na mara tatu niliipigia simu asubuhi baada ya kidonge na bado sijapata hedhi.
    Ambayo nilipata ujauzito na ikarudi hasi

  109.   micaela alisema

    Wasiwasi wangu ni kwamba José, ikiwa mume wangu ataishia ndani kwangu .. Hiyo ilikuwa Ijumaa tarehe 1 saa 11 usiku au na ni Jumatatu tarehe 4 naweza kunywa kidonge cha dharura.

  110.   Koalite alisema

    Halo, kipindi changu cha mwisho kilikuwa kutoka Juni 07 hadi 11, nilikuwa na mahusiano na mpenzi wangu mnamo tarehe 28 na nilinywa kidonge mnamo tarehe 29 mwendo wa saa tatu alasiri, tena nilikuwa na mahusiano na mwenzangu usiku, baadaye nilikuwa na mahusiano mnamo Julai 3 na mimi hunywa kidonge kingine siku inayofuata Jumamosi, ninaweza kupata ujauzito? . Ingawa sikujimwaga ndani yangu wakati wowote wa 01, nilihisi ni lazima ninywe vidonge vya dharura. Tafadhali unaweza kunisaidia kwa kujibu swali langu, ningeithamini sana.

  111.   kevin alisema

    hujambo
    Samahani kwa rafiki ambaye ameichukua kwa siku tatu na maumivu ya kichwa, mwili na tumbo, unaweza kuniambia ikiwa ni kawaida au niwasiliane na daktari?

  112.   Leslie perugachi alisema

    Halo… naweza. Saidia na hii tafadhali ..
    Mnamo Juni 25, nilinywa kidonge baada ya kufanya mapenzi ... mnamo Julai 9, nilifanya mapenzi na kondomu na sikunywa kidonge ..
    Sasa mwezi huu wa Julai bado kipindi changu hakishuki, nitakuwa mjamzito?

  113.   Barett alisema

    Chukua kidonge masaa 30 baadaye, na mimi niko katika siku za rutuba, naweza kupata mjamzito?

  114.   Fernanda alisema

    Halo, nilikuwa na mahusiano na mpenzi wangu na aliibuka mara mbili ndani ya prostinor yangu lakini nilichukua 1 tu na nilikuwa na hedhi pia ninaweza kupata ujauzito

  115.   Eli alisema

    Halo, nilifanya mapenzi bila kinga Jumamosi ya tarehe 28 na mpenzi wangu alitokwa na manii nje, bado nilinywa kidonge saa moja baadaye, siku 3 zimepita na sijatokwa na damu (ni mara yangu ya kwanza kunywa kidonge na wanasema kuwa mimi lazima nitoe damu) lakini hadi sasa sijatokwa na damu.Sijui ikiwa napaswa kutokwa na damu au la. Nisaidie

  116.   Eli alisema

    Halo na nilikuwa na mahusiano bila kinga lakini mpenzi wangu alitoa manii nje yangu, bado nilinywa kidonge kilichotokea Jumamosi na ni Jumanne na sikutokwa na damu, nimekuwa na maumivu ya mwili lakini hiyo tu (ni mara ya kwanza kuwa mimi chukua kidonge na marafiki zangu Wanasema lazima nitoe damu lakini hadi sasa sitoi damu)

  117.   Kata alisema

    Halo, nilivaa pete ya uke wiki mbili zilizopita, na nilifanya tendo la ndoa, kwani sikuwa na hakika ikiwa pete hiyo ingeanza baada ya wiki mbili, nilichukua asubuhi baada ya kidonge .. Je! Pete inapoteza athari yake?
    inayohusiana

  118.   Eli alisema

    Halo nilitaka kuuliza swali, nilikuwa na ucheleweshaji wa siku 4 na siku ya nne nilichukua kidonge cha siku baada ya bado hakija. Sara, inachukua muda gani kuja?

  119.   mlima wa jasmine condor yataco alisema

    ASANTE ULIKUWA NA MJADALA KESHO

  120.   Yuslevia alisema

    Halo nilikuwa na mahusiano na mwenzangu na nilikuwa katika siku zangu za rutuba lakini asubuhi iliyofuata nilinywa kidonge nina hatari ya kupata ujauzito

  121.   Carmen alisema

    Habari mambo vipi! Tayari nilijifunza zaidi juu ya kidonge hiki na nilikuwa nimekitumia hapo awali! mwaka huu mwezi wa Juni nilichukua kipimo .. na sasa Novemba 20, 2016 nitachukua tena ... swali langu ni je! unadhani mwili ungeathiri sana? bila kuruhusu miezi 6 zaidi ipite .. Inapendekezwa mara 2 kwa mwaka lakini wakati huu ningependa kujua ikiwa itaniathiri sana?

  122.   Luisa alisema

    Siku ya kwanza nilichukua glanique 1.5 na ndani ya masaa 24 baada ya kuchukua nilifanya ngono. Itanilinda kwa saa 72h00 ambazo zinaonyesha

  123.   Jennifer alisema

    Halo! Swali langu ni: Je! Kidonge kina athari sawa kwa mwanamke ambaye tayari ameshapata watoto? Kweli, tumbo halifanani tena wakati una mtoto, sivyo?
    Asante na tafadhali jibu.

  124.   raybee jaramillo alisema

    Nilifanya ngono ikiwa nilikuwa na kinga nilikuwa na kidonge cha dharura siku hiyo hiyo na siku ya nne nitakuwa chini ya damu nyekundu ya hudhurungi itakuwa kipindi changu

  125.   raybee jaramillo alisema

    Nilikunywa kidonge cha dharura siku hiyo hiyo na nilikuwa chini ya damu nyekundu na kahawia siku ya nne, itakuwa nini?

  126.   Mathiago alisema

    Halo, samahani, nilikuwa na uhusiano mnamo Aprili 14 saa 10 jioni na nilichukua vidonge siku iliyofuata saa 8 usiku lakini nipeleke zote mbili, ni salama au la.

  127.   maryamu alisema

    Halo, nina wasiwasi kwa sababu siwezi kupata ujauzito.Chukua kidonge siku inayofuata mnamo Februari na Machi, miezi miwili mfululizo mwaka huu.

  128.   ysabel alisema

    Halo, tafadhali, ningependa unisaidie, nina shaka kubwa na wakati huo huo nina wasiwasi, mnamo Machi 31 nilikuwa na mahusiano na mpenzi wangu bila kinga na kama tahadhari nilitumia kidonge siku iliyofuata Aprili 01 na karibu kumi na tano Siku niliyoichukua, hedhi yangu ilikuja, kisha tukafanya mapenzi tena mnamo Mei 01 na nikanywa kidonge cha siku ya pili tena mnamo Mei 02 na hadi sasa sina dalili za hedhi na nina wasiwasi ikiwa nina mjamzito

  129.   Kipepeo ya bluu alisema

    Nataka msaada wako ujue ikiwa ninaweza kunywa kidonge kingine siku iliyofuata, kwani siku 8 zilizopita nilinywa moja, leo kondomu imebaki ndani, nifanye nini ??????

  130.   Eli alisema

    Ningependa kujua ni athari gani inaleta wakati mtu anatumia kidonge siku inayofuata baada ya mwezi?

  131.   peke yake alisema

    Holw, mwezi mmoja uliopita nilichukua asubuhi baada ya kidonge siku mbili mfululizo na ninataka kujua watu ambao wamepata jambo lile lile au kitu kiliwatokea. solange.ivonne@hotmail.com

  132.   Mwanzo G alisema

    Mchana mzuri nilikuwa na mahusiano na mpenzi wangu tarehe 7 mwezi uliopita na akavunjika, nikanywa kidonge siku iliyofuata na nikapata hedhi mwezi huo huo 19 lakini mwezi huu nimekuwa na uhusiano wa kinga na haujavunjwa na ni tarehe na sijafika, itakuwa athari ya kidonge ??

  133.   daniela alisema

    Halo… nilinywa kidonge siku moja baada ya kufanya mapenzi lakini sikuweza kutoa manii kwa sababu tu tulikuwa na dakika 5. Nataka kujua ni vipi itaathiri hedhi yangu?

  134.   JAVIER alisema

    NINA SHAKA NILIKUWA NA MAHUSIANO NA MWENZI WANGU JUMAPILI, JANUARI 5 YA MWAKA HUU, JUU YA 2 ASUBUHI. ANANIAMBIA KUWA UTAWALA WAKE NDIO 3 YA JANUARI HII AMBAYO INATAWALA. TAWALA SIKU HIYO, JANUARI 3, NILIMPA KIDONGO KWA WAKATI.